Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโด้เพื่อนๆวิ่งกันกี่ขีด งับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโด้เพื่อนๆวิ่งกันกี่ขีด งับ....

ของผมวิ่ง 8 ขีด บอร์ดมัน รุ่น m2n-sli การ์ดแลน2ตัว เลยวิ่งได้แค่8-9 ขีดกไม่ได้ปรับแต่งนะเพราะเคยปรับแล้วมันเท่าเดิม ของเพื่อนๆวิ่งกี่ขีดกัน และมีเทคนิคปรัปแต่งไง ลองแนะนำดู

วิ่ง 1 ขีดครึ่งครับ

ปรับแรม,ทำความสะอาดไดรว์ C บ่อยๆ แล้วก็ดีแฟรกอาทิตย์ละครั้ง

ใช้รีจิสตรี คลีนเนอร์ทำความสะอาดรีจิสตรีบ่อยๆ ใช้ad-aware,spy bot ทำความสะอาดเครื่องด้วยทุกครั้งหลังเลิกใช้เน็ต

ลงเกมส์+โปรแกรมที่ไม่จำเป็นต้องสตาร์ทตอนบูท ที่ไดรว์อื่น (ผมแบ่งพาร์ติชั่นเป็น 3 ไดรว์)

ใช้ nod32 ป้องกันไวรัส เพราะกินทรัพยากรเครื่องน้อยกว่า McAfee กับ Norton

ดูแลเครื่องเป็นประจำ ก็วิ่งไม่เคยถึง 2 ขีด ตั้งแต่ลงวินโดวส์+โปรแกรมครบ มาตลอดครับ

Comment

ว่าแต่มันคืออะไรไอขีดๆเนี่ย ไม่เหนจะรู้เรื่อง

Comment

ส้วม 2200+ ประมาณ 3 ขีด ครับ พยายามปิดไดร์เว่อร์ต่างๆที่ไม่ได้ใช้ เอาค่าดีเลย์ทาร์มออก ก็แล้ว แต่มันซีพียู ช้าเลยได้แค่นี้ครับ อิอิ

Comment

อ่าวหายไปไหนหมด - -

Comment

แล้วไอ้ขีดที่ว่ามันอะไรล่ะนั่น

Comment

อีกระทู้โดนย้ายไป SW แล้วจ้า....

Comment

ผมงงมากครับ
                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=15747
                ไม่ทราบว่า ตั้งซ้ำ หรือว่ามันเปงอะไรเหรอครับ งง หุหุ

Comment

อ้อ หุหุ ตกใจหมด

Comment

Originally posted by mooh View Post
                    ผมงงมากครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=15747
                    ไม่ทราบว่า ตั้งซ้ำ หรือว่ามันเปงอะไรเหรอครับ งง หุหุ
                    อ่อ.....

Comment

วิ่ง 3 ขีดอะคับ

Comment

เอาค่า ดีเล ทาม ออกทำไงอะครับบ

Comment

เครื่องของเพื่อนผม 1800+ barton

โปรแกรมวิศวะเพียบ วิ่งเกือบ 10 ขีดคับท่าน

Comment

Originally posted by molly View Post
                            เครื่องของเพื่อนผม 1800+ barton

โปรแกรมวิศวะเพียบ วิ่งเกือบ 10 ขีดคับท่าน
                            ก็1โลจิ 555+

Comment

ผม2-3ขีด เหอะๆ ขีดๆมันทำไรได้อ้ะ

Comment

Working...
                              X