Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือด้วยครับ ใครใช้ MS office word 2007 เก่งๆ ช่วยมาดูตรงนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือด้วยครับ ใครใช้ MS office word 2007 เก่งๆ ช่วยมาดูตรงนี้หน่อยครับ

คือผมทำตาราง จะปริ้นท์ เเต่เส้นมันตกขอบทุกครั้ง ปรับเเบบไม่ให้ตกขอบได้เเต่พื้นที่ด้านข้างทั้ง2 ข้างกว้างไม่เท่ากันไม่สวยเลย
    ช่วยบอกทีทำไงให้ข้างทั้ง 2 ด้านเท่าๆกันเเละปริ้นท์ออกมาขอบไม่หาย ดังรูปตัวอย่าง

ช่วยทีครับ

รูปที่ 1 คือทำตารางเรียบร้อยเเล้ว

รูปที่ 2 คือ กด Preview Print ดูก่อนปริ้นท์มันจะเป็นเเบบนั้น เเละปริ้นท์ออกมาเเล้วก็ขอบตกครับ
    Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:39:58.

เอาอีกแล้ว มาเหมือนกระทู้ ในพันทิพย์อ่ะเป่าเนี่ย

Comment

Originally posted by asara01 View Post
      เอาอีกแล้ว มาเหมือนกระทู้ ในพันทิพย์อ่ะเป่าเนี่ย
      เเป่ว -_-" ไม่เหมือนครับ (เคยอ่านเเล้วกะทู้นั้น อย่างฮา)คิดไปได้ขนาดนั้น

เพราะผมใช้ เครื่องก่อน Intel มาคอมใหม่ AMD มันก็ยังเป็นเหมือนกัน
      เป็นมานานละ เเต่ Office 2003 ไม่เป็นครับ

Comment

เท่าที่รู้ word มันจะปรับหน้าจอตาม Printer ต้องเลือก Printer และชนิดกระดาษที่จะพิมพ์ก่อนสร้างตาราง

แต่ถ้าไม่ใช่สาเหตุนี้ ก็ไม่ทราบแล้วครับ

Comment

-
          Last edited by boy2cry; 9 May 2008, 09:28:08.

Comment

ต้องเซทกระดาษก่อนครับว่าจะเอา Size ไหนก่อน

เคยมีเหตุแบบนี้มาก่อนพิมพ์แบบ Legal Paper แต่ดันไปเซทพิมพ์กระดาษ Letter ก็ตกขอบกระจายเลย

Comment

ต่อให้ rep ข้างบนคับ

Comment

Working...
              X