Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใส่ cpu อะไรได้บ้างนอกจาก celeron อัพเกรด cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใส่ cpu อะไรได้บ้างนอกจาก celeron อัพเกรด cpu

mainboard: P4VP-MX P4v533-MX

ตอนนี้คอมผมใช้ mainboard นี้ไม่ทราบว่าจะใช้ cpu อะไรได้บ้างครับ
    ตอนนี้คอมใช้ CPU intel celeron D 2.80 GHZ
    CPU ทำงานช้ามากครับตอนนี้มีแต่ซอร์ฟแวร์ใหม่ๆๆเลยทำานช้ามากอยากเปลี่ยน CPU
    ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนเป็นอะไรได้บ้างขอของ intel นะครับ ไม่เอาแพงของเป็นพวก 2 คอร์ได้ยิ่งดีครับ
    แต่ไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้หรือเปล่าเพราะเมนบอร์ดรุ่นนี้เก่ามากแล้วครับ

ขอคำตอฃบด้วยนะครับขอบคุณมาล่วงหน้า

โทษซีพียูอย่างเดียวก็ไม่ถูกนะ ขอดูแรมท่านหน่อยครับ แบบไหน เท่าไหร่

Comment

แรมข้าพเจ้า 512/333 kingston

Comment

กระทู้ผิดหมวดนะคับ ควรจะตั้งที่ General Hardware น่ะคับ

Comment

Originally posted by banbow1234 View Post
          แรมข้าพเจ้า 512/333 kingston
          ไม่รู้ว่าจะแรงแค่ไหนนะครับ ถ้าจะอัฟเกรดซีพียู ก็คงจะใส่เพิ่มได้สูงสุดเเค่ P4 อ่ะครับ
          หาแรม 512 หรือเอา 1 กิก มาใส่อีกซักแผงด้วยนะครับ แต่ทว่า P4 มันหายากแสนเข็ญนะครับ
          สำหรับซ็อกเก็ตรุ่นเก่า

Comment

Working...
          X