Announcement

Collapse
No announcement yet.

G1s กับ Y510 จะเลือกไรดีเนี่ย..!! สับสน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G1s กับ Y510 จะเลือกไรดีเนี่ย..!! สับสน...

ชอบ G1s เพราะสวยกว่า
    แต่ Y510 เสียงดีกว่า(และถูกกว่าด้วย)
    เลือกไม่ถูกเลยครับ
    แล้วก็แอบมีใจให้ f8sv เพราะ TV tuner
    ขอความเห็นจากชาว board ด้วยครับ
    ถอยประมาณ สงกราน ครับ
    ขอบคุณครับ

แล้วแต่จะตัดสินใจครับเป๊กเดียวกัน ที่แน่ๆasus เค้าประกันมาก่อนครับ

Comment

ผมว่าเวลานี้เลือก Y510 สุดคุ้มแล้วครับ Spec โดยรวม ๆ เหมือนกันเลย มีบางอย่างที่เหนือกว่า G1S ด้วยครับ นั่นคือเสียงและจอ โดยเฉพาะเสียงนี่ ทิ้ง G1s ไปไกลแล้วนะครับ
      เสียตรงที่ว่าทำไมไม่มี HDMI มาให้ เฮ้ออออ
      เพื่ออออออ....

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
        ผมว่าเวลานี้เลือก Y510 สุดคุ้มแล้วครับ Spec โดยรวม ๆ เหมือนกันเลย มีบางอย่างที่เหนือกว่า G1S ด้วยครับ นั่นคือเสียงและจอ โดยเฉพาะเสียงนี่ ทิ้ง G1s ไปไกลแล้วนะครับ
        เสียตรงที่ว่าทำไมไม่มี HDMI มาให้ เฮ้ออออ
        เพื่ออออออ....
        เห็นด้วยมากกกกกกก
        เสียงกระหึ่มเลย แต่ไม่มี HDMI
        และร้อนตรงที่วางมือมากเลย

Comment

ผมอยากเห็นรีวิวแบบถึงกึ๋น(เป็นภาษาไทยนะ ต่างประเทศดูมาเยอะแล้ว)
          ผู้รู้ช่วยแนะด้วยครับ

Comment

ควักตังไปงัดประกันเพิ่ม มันร่มๆ 50k แล้วล่ะน่อ

สำหรับ Y510 ถ้าคิดตามเปคก็คุ้มครับ
            แต่ผมชอบ Asus มากฝ่า ^^ งานเค้าดีจริง

ถ้าถอยช่วงสงกรานนี่ผมว่าในงบประมานนี้ spec ก็คงเปลี่ยนไปอีกเยอะแล้วล่ะครับ ที่แน่ๆเครื่องใหม่ๆ CPUเปลี่ยน penryn หมดแล้วแน่ๆ เช่นเป็น T9XXX กับ nvidia serie 9XXX ก็เป็นได้ครับ

Comment

ถ้างบถึงก็เล่น g1s เลยครับ
              จอรับรองความละเอียดได้สูงกว่าดีกว่า
              มี hdmi และ e-sata ประกัน 2 ปี ได้เมาท์ กระเป๋าเป้งามๆ

ส่วน y510 ก็คุ้มค่าดีครัับ แล้วก็มีลำโพง 4.1 แต่ลำโพงโน๊ตบุคยังไงก็***งชั้นกับลำโพงแยกอยู่แล้วครับ ผมไม่ค่อยดูหนังหรือฟังเพลงกับลำโพงโน๊ตบุึคอยู่แล้วล่ะ
              แต่ถ้าใครคิดจะเอาไปต่อ lcdtv หรือ lcd monitor ดูหนัง hidef อย่างผมนี่ตัวนี้ตัดทิ้งเลยครับเพราะไม่มีทั้ง dvi หรือ hdmi มาให้เลย เป็นข้อด้อยของมันเลยจริงๆ แล้วก็ประกัน 1 ปี
              ่ถ้ามีงบจำกัดก็ y510 เลย แต่ถ้าจะใช้งานอย่างผมต้องคิดหนักหน่อย

ปล. f8sv ไม่แถมรีโมท หรือ tv tuner เน้อ ไม่ว่าตัวที่ขายในไทยหรือต่างประเทศก็ไม่มีแถม

Comment

ผมว่าทุกท่านมาหาnotebookใช้น่ะ ถ้ามัวแต่คิดว่าเอาไปพ่วงนู้นพ่วงนี่ก็ตั้งบ้านเถอะครับ
                ของที่จำเป็นต้องพกพามันต้องมีในตัวเองครับในความคิดผมมันเป็นแบบนี้ สิ่งที่มีในเครื่องต้องทดแทนสิ่งจำเป็นทุกอย่าง
                หาnotebookที่พร้อมใช้งานครับไม่ใช่ต้องนำอุปกรณ์อื่นมาแล้วถึงใช้งานได้ ผมพอใจตรงนี้มากว่า
                แล้วแต่ล่ะคนครับ อิอิ ที่มาพูดไม่ได้มีเจตณาคิดไรไม่ดีน่ะครับ มาพูดในแง่คิด

Comment

อยากชมรีวิวแบบถึงกึ๋นเลยอ่ะครับ
                  มีป่ะครับ สองตัวเลย

Comment

y510 เชียร์ๆ ของถูกและดีมีในโลก อิอิ ตอนนี้มีมาสองตัวและs41และY510

Comment

พอร์ต HDMI นี้ไว้ทำอะไรเหรอครับ แล้วถ้าไม่จะทำอะไรไม่ได้เหรอครับ

Comment

...

สำหรับต่อกับทีวีที่รองรับเทคโนโลยีภายและเสียงในเส้นเดียวกัน
                        ทีวีเอาท์ธรรมดาก็พอแล้วครับ สำหรับผม

Comment

ถ้าไม่มีก็ยังต่อได้ใช่ไหมครับ แบบไว้ฉายสไลด์เวลาทำ power point ไรแบบนี้อะ
                          Last edited by 5656+; 10 Feb 2008, 10:12:58.

Comment

...

ใช่ครับ

Comment

notebook คับไม่ใช่ home pc ใช้พวงหลายอุปกรณ์ pc ดีกว่าเยอะ แถมสเปคสูงกว่าเยอะ ว่าแต่มี notebook แล้วจะใช้ จอ monitor ทำไมหว่า

Comment

Working...
                              X