Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงต้องมีชื่อว่า คอเล็คเตอร์เอดิชั่น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่อ... นี่คือคือ รายชื่อเกมส์ที่ EA ทำออกมาในเวอร์ชั่น

Classic อมตะเกมส์ฮิตเพื่อคุณนะครับ

ส่วนใครที่ซื้อเวอร์ชั่นนี้มาก็สามารถ Download คู่มือของเกมส์ได้เลยนะครับ

http://www.ea.co.th/eagames/EAClassic/

Comment

จะว่าไปแล้ว เศร้าสุดๆ ซื้อ NFS Most Wanted มาวันแรกที่ออก จำได้ว่าแพงมากกกก แล้วตอนนี้ ไปดูที่ร้านเกม มันกลายเป็น EA Classic ไปแล้ววววว แถมถูกกว่าเดิมเยอะเลยด้วยยย ง่าาาาา

Comment

ของปลอมซื้อแล้ว ชอบเล่นไม่ได้

แต่ผมก็ยังนิยมของปลอม

เพราะ เริ่มต้นถูกกว่าเยอะครับ

คุ้มกับความเสี่ยง

Comment

เขาก็อธิบายมาแล้วนี่ครับ ถ้าคุณคือนักสะสมหรือเกมเมอร์ที่แท้จริง เขาไม่ซื้อของปลอมหรอกครับ

Comment

เกมเมอร์ที่แท้จริง อยู่ที่ใจและ ฝีมือในการเล่นครับ

ส่วนคนพวกนั้น คือ ตกเป็นเครื่องมือทางการตลาด

Comment

sorotbug
              OverclockZone Member

สถานที่: BKK.

--------------------------------------------------------------------------------

เกมเมอร์ที่แท้จริง อยู่ที่ใจและ ฝีมือในการเล่นครับ

ส่วนคนพวกนั้น คือ ตกเป็นเครื่องมือทางการตลาด

ผิดแล้วครับ

คนที่ซื้อเกมส์ลิขสิทธิ์มาเล่น เพราะ ไม่กล้าเสี่ยงต่างหากครับ

ถ้าเล่นแผ่นเถื่อน มันก็เสี่ยงว่าแผ่นเสีย แล้วไม่มีคนเครมให้
              เสี่ยงว่า เกมส์จะมีบัค แต่ก็โหลด Patch มา Update แก้ บัค ไม่ได้เหมือนแผ่น ลิขสิทธิ์

และแผ่นลิขสิทธิ์ก็ทนทานและมีค่ามากพอ ที่จะเก็บสะสม

แต่ผมก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่า ให้ซื้อแต่แผ่นแท้เล่น

เพราะ เรื่องนี้อยู่ที่ความชอบ กำลังทรัพย์ และความสะดวกของแต่ละคน มากกว่านะครับ

ผมก็เคารพสิทธิ์ของคนอื่น ในตรงนี้

เพราะทุกวันนี้ผมเอง ก็ยังเล่นแผ่นเถื่อนอยู่ ครับ

แต่ถ้าผมชอบเกมส์ไหนเข้าจริงๆ ผมก็จะเก็บสิขสิทธิ์ไว้ ครับ

Comment

เดี้ยวนี้ก็ทำแพคเกจซะจนเรียกว่ารุ่นน่าเก็บลงถังซะมากกว่า

Comment

จ่ายครั้งนึงคุ้มไปนาน
                  เช่น เกม Half Life2
                  ผมซื้อมา 599 ตอนออกใหม่ๆนะ
                  ได้ทั้ง HL2, CS Souce, Death match ฯลฯ
                  ซึ่งตอนนี้เล่นแยกขายเป็นส่วนๆ ซะเระ
                  อัพเดชสบายๆ มีเกมแถมใหม่ๆ ให้โหลดเล่นอยู่เรื่อยๆ

Comment

วินโด้ ที่ใช้อยู่

ผมก็ใช้ วินโด้เถื่อนนะครับ

Comment

เพราะยากจน เลย โหลดบิทเอาอย่างเดียว ไม่ได้ไปเดินหาซื้อแผ่นนานแล้ว แหะๆๆ - -" แต่อย่างไร ความรู้ที่นำมาโพสมีประโยชน์เลยล่ะ

Comment

sorotbug
                        OverclockZone Member

สถานที่: BKK.

--------------------------------------------------------------------------------

วินโด้ ที่ใช้อยู่

ผมก็ใช้ วินโด้เถื่อนนะครับ

แต่ผมใช้ Windows XP Professional Servick Pack 2 ของแท้ ครับ

เพราะ มัน Update ได้ครับ แถมได้สิทธิ ประโยชน์ ต่างๆ ที่ Windows เถื่อนไม่ได้ด้วย ครับ เช่น WMP11 IE7 ฯลฯ

แต่ขอบอกนะครับ ว่า Windows แท้ ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ พูดได้คำเดียวว่า โคตรคุ้ม ครับ.... เพราะผมซื้อมันในราคาแผ่นละ 100 บาท แถมลงกี่ครั้งๆ ก็ได้ ครับ

ไม่เชื่อไปดู >>> http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=13016

ที่จริงผมก็เอาแผ่นเถื่อนมาใส่ CD-Key ของแท้ น่ะแหละครับ ถ้า Microsoft จะเรียก ก็เรียก Windows ที่ผมใช้ว่า ของแท้ล่ะครับ

Comment

Working...
                        X