Announcement

Collapse
No announcement yet.

จ่ายไฟ 20 pin กับ 24 pin นี่แตกต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จ่ายไฟ 20 pin กับ 24 pin นี่แตกต่างกันยังไงครับ

ผมเป็น ALiveNF6P-vsta
    ผมเสียบไฟไป 20 pin มันก็ใช้ได้ปกติ อ่ะครับ เลยเกิดความสงสัยว่าถ้าเสียบ
    24 pin ล่ะจะเกิดอะไรขึ้น มันแตกต่างกันยังไงกับ 20 pin ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับท่านเทพทั้งหลาย

ไม่ใช่เทพนะครับ แต่เคยใช้บอร์ดรุ่นนี้ .. ไม่มีผลแตกต่างกันเลยครับระหว่าง 20-24 พิน

Comment

20pin กับ 24pin เหมือนกันครับ แต่จะต่างกันโดย 4pin ที่เหลือ จะเป็นชุดจ่ายไฟเลี้ยงให้กับ PCI Express นะ เสียบ 20pin มันก็ยังทำงานได้นะแหละ ( ยกเว้นบอร์ดบางรุ่นจะไม่ทำงาน )

Comment

Working...
      X