Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับกดปุ่มเปิดเครื่องตั้งนานกว่ามันจะติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับกดปุ่มเปิดเครื่องตั้งนานกว่ามันจะติด

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$%

แก้ปัญหาแล้ว
    Last edited by ton_tpd; 9 Oct 2009, 09:01:01.

เสียบแรม เข้า-ออก ติดบ้างไม่ติดบ้าง

ลองเอายางลบถูไถตรง Connecter ของแรมดูก่อนครับ

Comment

ลองแล้วครับ ไม่หาย เป็นเหมือนเดิมเลยอะครับ

Comment

ดันๆหน่อย

Comment

. . . . . . . . . . . . . งานนี้สงสัยต้องซื้อบอร์ดใหม่ . . . . . . . . . . . .

Comment

ลองเคลียร์ไบออส แล้วไปตั้งค่าใหม่สักรอบ

Comment

ว่าแต่ จัดหน้ากระดาษ ซะ กลางเชียว

Comment

บอร์ดมันจะเสียครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ

x4400
                  nf7 r2.0
                  คอแซ667/1G*2

กดเปิดเครื่องนะ ต้องรอประมาณ 10วิ ถึงจะมี ( _ ) กระพริบ ตรง มุมจอด้านบนซ้ายมือ แล้วต้องรออีกสักเกือบๆ

10วิ ถึงเจ้าเข้าหน้า บูตวินโด้ (ที่มีแถบวิ่งใต้ ตัวหนังสือ วินโด้) ไม่รู้จะทำยังไง เป็นทุกเครื่อง(สเปกเดียวกัน9เครื่อง

เป็นหมดทุกเครื่อง)

ปล. เด็ก พอกดเปิดเครื่องแล้ว เครื่องไม่ติด มันก็ กดใหม่แล้ว กดใหม่อีก ตอนนี้ต้องใช้ วิธี บอก ว่า กดเปิดครั้งเดียว

แล้ว รอ แปบหนึ่ง พี่ซื้อ บอร์ดมาผิดรุ่น มันเลยเปิดเครื่องขึ้นมาช้า แต่เล่นได้ดีเหมือนเดิม -*-

Comment

ส่วนใหญ่เป็นที่บอร์ดนะครับ บอร์ดผมก็มีอาการร่วนๆ นิดแต่ไม่มาก แต่ผมยังใช้ต่อไปไม่อยากส่งเคลม เพราะใช้เวลานานนะครับคุณ
                    (เบื่องานบริการศุนย์)
                    .....................

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ

งั้นก็ช่างมันเถอะเนอะรอๆมันไปหน่อยไม่ถึงนาที ไว้มันไม่ติดค่อยซื้อใหม่ก็แล้วกันครับ

เอ่อ ลืมบอกไปนิดนึง

คือเวลาบางทีเปิดเครื่องมาภาพเน่าทั้งหน้าจอเลยอะคับ จนเข้าโดวส์เลย ต้องเปิดเครื่องถอดปลั๊กออกสักพักถึงจะหาย

แบบว่าตัวหนังสือต่างๆที่ขึ้นตั้งแต่ตอนบูท จนเข้าวินโดวส์ จะกลายเป็นตัวหนอนขะยึกขะยือ

เป็นตัวหนังสือเป็นบางตัว ถ้าเข้าวินโดวส์ได้ภาพก็จะสีไม่สวย เป็นตารางสีเหลี่ยมๆเล็กๆเต็มไปหมด

ไม่ทราบว่าเป็นอะไรอีกครับเนี่ย แต่ตั้งแต่เปลี่ยนการ์ดจอกะวินโดวส์ใหม่ก็เป็นน้อยครั้งขึ้น เฉลี่ยเดือนละ 2 ครั้งได้

ตอนนี้ก็แช่งภาวนาสาธุทุกวัน ให้มันเจ้งสักที จะได้ไปเคลม จะเสียก็ไม่เสีย สงสัยมันรอหมดประกันแง๋ๆ
                      Last edited by ton_tpd; 11 Feb 2008, 21:55:16.

Comment

Working...
                      X