Announcement

Collapse
No announcement yet.

RMVB แปลงเป็น DivX ต้องค่าในโปรแกรมอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RMVB แปลงเป็น DivX ต้องค่าในโปรแกรมอย่างไรบ้างครับ

ไฟล์นามสกุล RMVB ขนาด 120 MB
    ผมทดลองแปลงเป็น DVD
    ได้ภาพชัดเจนดี น่าจะเทียบเท่าไฟล์ต้นฉบับ
    แต่ขนาดไฟล์หลังแปลงรหัส มีขนาดใหญ่มากขึ้น ถึง 2 GB

ผมเลยต้องการแปลงเป็น DivX เพื่อนำไปเล่นบน DVD Player
    แต่ไม่รู้ว่าจะปรับค่าต่างๆ อย่างไรดี
    ทดลองแปลงแล้ว ได้ภาพที่ไม่ค่อยชัดเหมือนต้นฉบับ
    Bitrate ที่ทดลองปรับแล้ว คือ 780 Kb/s และ 1200 Kb/s

ภาพนี้ แสดงข้อมูลของไฟล์ต้นฉบับ ก่อนทำการแปลงไฟล์ครับ

ขอถามเพิ่มเติม คำสั่งพวกนี้คืออะไร ต้องปรับตั้งเท่าไรครับ

Rate control mode คืออะไร
    Bitrate ต้องปรับเท่าไร
    Multipass count คืออะไร ต้องปรับเท่าไร
    ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
    X