Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ................

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ................

คอมผมมีอาการดังนี้ครับ...............
    เวลาเสียบปลั๊กCPUค้างไว้นานๆแล้วมาเปิดก็ไม่ติดแต่พอถอดปลั๊กทิ้งไว้สักพักมาเสียบปลั๊กแล้วถึงจะติด..........(เครื่องซื้อมาได้ 1 เดือนเอง)
    SPEC
    CPU : AMD X2 +4000
    M/B : ASUS M2N
    RAM Kinton : 1gb/800
    Card monitor : Inno 7300 256mb
    Case : Gview power 420 watt
    ช่วยวิเคราะห์ให้ผมหน่อยนะครับ

1.น่าจะเป็นที่ปลั๊กครับ
    2.น่าจะเป็นื่ psu ครับ
    3.น่าจะเป็นที่บอร์ดครับ

ลองแก้ไขดูครับ เริ่มตั้งแต่ปลั๊ก ไล่ลงมาเรื่อยๆๆ ครับ ถ้ายังไม่หายก็รอท่านอื่นๆ ครับ

Comment

PSU ครับ หาตัวอื่นมาเทสดู

Comment

บอร์ดเปล่า ปลั๊กเปล่า ลองเปลี่ยนๆๆดู

Comment

แต่ผมซื้อมาใหม่นะได้นานเดือนนึงเอง..............บอร์ดจะเสียหรอ..............เป็นไปได้หรอครับ

Comment

PSU ยังไหวอยุ๋ไหม ครับ

Comment

PSUแถมมากับเคสรึป่าวครับส่วนมากที่แถมมากับเคสมันไม่ค่อยดีอะพังง่ายของผมเคสนินจาแถมPSUมาไห้ห่วยแตกมากมายเปิดมาเสียงงี้ดังอี้ๆๆแสบหูต้องซื้อมาใส่ไหม่วันแรกเลยอิอิ ซื้อPSUไหม่ครับ

Comment

ผมเพิ่งเทส ตัวนี้ กับเวปนี้ http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp
                มาสด ๆ ร้อน ๆ สเปกดังนี้

x2 4000+
                Asrock Alive
                2 * DDR2/800
                Hdd Sata 2
                7300 Gt maxx

พัดลม 1 จุด ยูเอสบี 6 จุด ซีดี 1 อัน

สรุป 448 วัตต์ อย่างว่า ทำไมเล่นไปแล้วใช้งาน หนัก ๆ เครื่องจะรีสตาร์ทเอง เรามี 450 วัตต์ ไม่เต็ม แต่ใช้งาน ไปแล้ว 448 วัตต์ -*-

Comment

Working...
                X