Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยกเลิกทรูทรูวิชั่น บริการห่วยแตก แย่ มาก ๆ ครับ ใคร่เจอระบายกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยกเลิกทรูทรูวิชั่น บริการห่วยแตก แย่ มาก ๆ ครับ ใคร่เจอระบายกันหน่อยครับ

16/12/2554

วันนี้มีพนักงานโทรมาบอกให้สิทธิพิเศษ ให้ผม ดู โกลฺ์ ฟรี 3 เดือน แต่ แพกเก็ตที่ผมใช้อยู่เป็นชิวเวอร์ เดือนละ 740 บาท แต่จ่ายเท่าเดิม เค้าให้ผมดูฟรี 3 เดือน ทางพนักงานขอโอากาสแก้ ตัว ไม่ทราบมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ

14/12/54 ทำเรื่องยกเลิก ถ้าไม่ได้เงินประกัน 2,000 คืนผมจะไปฟ้อง สคบ เอาเรื่องให้ถึงที่สุด

ผมว่าถ้าทรูเอาเปรียบลูกค้ามากไป อยากให้คนที่โดนทรูเอาเปรียบออกมาประทวงกันที่ บริษัททรูเลย จะดีกว่า ให้มันรู้ไปเลย

เตือนด้วยความหวังดี

ทรูเอาเปรียบลูกค้าจริงๆ ทรูวิชั่นส์ครับ ปรับปรุงเหอะ ก่อนสมาชิกจะหายกันไปหมดครับ อันตรายมากๆ

คุณธนินทร์ เจียรวนนท์ บริการทุกอย่างของบริษัทคุณ ห่วยแตก ที่สุด
    คอนเวอร์เจ้นท์ รวมกันแล้วชีวิตคุณคนเดียวแหละที่ดีขึ้น

เดี๋ยวนี้ห่วยมากครับ เซ็งมากๆกับการมีโฆษณา

ผู้บริโภคเค้าจะจ่ายเงินมาดูโฆษณาทำไมฟระ

ฝากถึงผู้บริการทรูวิชั่น ปรับปรุ่งด่วนมากๆ ลูกค้าไม่ใช้หนูทดลองนะครับ เสียความรุ้สึกมากๆ ถ้าแบบนี้ คนยกเลิกกันแน่ๆ ผมคนหนึ่งแหละที่ ยกเลิก

ใคร่ที่จะติด HD plus โปรดคิดให้ดีๆนะครับ ของผมถือว่าเป็นบทเรียน เสียค่าโง่ไปละกันครับ

ยกเลิกทรูทรูวิชั่น บริการห่วยแตก แย่ มาก ๆ

ผมติดตั้ง มา 3 ปี เพิ่งยกเลิกวันนี้เอง ระบบเคเบิ้ล วันนี้ทำการนัดช่างมาเปลี่ยนกล่องเป็นแบบ HD plus

พอเสียบดูสัญญาน ช่อง HD ดูแทบไม่ได้ ดูได้แค่ 3 ช่อง HD ที่เหลือ ดูไม่ได้ ช่องปกติได้บ้างไม่ได้บ้าง แย่มากๆครับ

ช่องปกติดูได้ ภาพแตกบ้าง ผมว่าถ้าระบบไม่พร้อมไม่ควรจะมาเปิดบริการต่อ ลูกค้าไม่ใช้หนูทดลอง เสียความรุ้สึกมากๆ ครับ

ผมได้ทำการยกเลิกสมาชิก แจ้งทางทรูวิชั่นไป อีก 5 วัน รอช่างมาเอาอุปกรณ์ คืน

ผมจะเอาเงินมัดจำคืน 2,000 บาท เห็นบอกว่าทำเรื่อง 1 เดือน จะรอดูว่าจะได้จริงหรือไหม

ปล.ผมจะไม่ใช้บริการทรูอีกต่อไป ครับ คงได้เป็นเซ็ค

ผมจะบอกให้นะครับ กล่อง HD Plus ปิดเครื่องเสียบไฟ เปิดเครื่อง ช้ามากๆ

ฝากถึงผู้บริหาร ด้วย

Last edited by Mr.Atiwat; 16 Dec 2011, 17:04:39.

ขอยาวๆ ครับ

Comment

ท่านใช้จอแบบ Full HD ไหม ครับ

ผมเห็นที่เขาเปิดกัน ตามร้านอาหาร าพ คมเนียนเชียว

ถ้า ทรู ต่อ สามสี ภาพมันจะแตก

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
        ท่านใช้จอแบบ Full HD ไหม ครับ

ผมเห็นที่เขาเปิดกัน ตามร้านอาหาร าพ คมเนียนเชียว

ถ้า ทรู ต่อ สามสี ภาพมันจะแตก
        ผมต่อ Full HD ครับ

Comment

แต่สัญญานมันห่วยแตกครับ อ่อนมาก ๆ ระบบไม่พร้อม แล้วมาให้ลูกค้าเป็นหนูทดลอง

Comment

แสดงว่าสัญญาณมาอ่อนครับ เครื่องของซัมซุงใช่ไหม ปัญหาเยอะมากครับ เปลี่ยนช่อง HD มาSD เสียงก็หาย

Comment

ขนาดช่างที่ผมไปซื้อ LED FullHD บอกผมว่าอย่าไปติดครับ มันไม่คุ้มค่าเลย ซักนิด ครับ ผมเลยเฉยๆ ไม่ติดดีกว่า จากเดือนละ 400 เป็น 1500 ไม่ไหวครับ

Comment

จริงๆท่ามันมีปัญหาอยู่ก้อน่าจะยังไม่ให้นำมาใช้นะครับ

Comment

Originally posted by emakuraq View Post
                  จริงๆท่ามันมีปัญหาอยู่ก้อน่าจะยังไม่ให้นำมาใช้นะครับ
                  จริงๆนะครับ ผมว่าระบบยังไม่พร้อมไม่ควรจะมาขายให้บริการลูกค้า เสียเงินด้วยนะครับ ผมว่าทรูมันเอาเปรียบจริงๆ

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
                    แสดงว่าสัญญาณมาอ่อนครับ เครื่องของซัมซุงใช่ไหม ปัญหาเยอะมากครับ เปลี่ยนช่อง HD มาSD เสียงก็หาย
                    ใช่แล้วครับ

Comment

แสดงว่า เป็นบางพื้นที่

ปัญหาก็คอื มันไม่บอกเราว่า พื้นทีไ่หน สัญญาณไม่มี

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                        แสดงว่า เป็นบางพื้นที่

ปัญหาก็คอื มันไม่บอกเราว่า พื้นทีไ่หน สัญญาณไม่มี
                        ถูกต้องนะครับ หลอกหลวงจริงๆครับ ทรู ใคร่ติดก็โง่อ่ะ ผมคนหนึ่งแหละที่โง่โดนหลอก

Comment

แย่มากๆ

Comment

ผมก็ติดนะครับ แต่ตอนน้ ดูไม่ได้อะ (ไม่ได้ติด HD ) ติดอะไรไม่รุ้ เพจเกจก่อน Silver อะ

55

มันเออเร่อ ***อะไรกม่รู้ เออเร่อบ่อยจริงๆครับ

Comment

ผมก็ติดนะครับ แต่ตอนน้ ดูไม่ได้อะ (ไม่ได้ติด HD ) ติดอะไรไม่รุ้ เพจเกจก่อน Silver อะ

55

มันเออเร่อ ***อะไรกม่รู้ เออเร่อบ่อยจริงๆครับ

ใช่ครับ ผมยกเลิกทรูละ ไม่ดูละ ช่างมันไม่สนแล้วอ่ะ

Comment

Working...
                              X