Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ้าชิพ P45 ที่ใกล้จะมา ต่างกะ P35 X38 X48 ยังไงบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้าชิพ P45 ที่ใกล้จะมา ต่างกะ P35 X38 X48 ยังไงบ้างคับ

เห็นว่ามันกำลังจะมา แล้วตัวไหนจะดีกว่ากันคับ
    จริงๆ แล้วเห็นว่า P45 ICH10 ด้วย

อยากรู้เหมือนกัน ดันนนน

Comment

เงียบบบ เหงา เหอะๆ

Comment

เอามาจากไหนคับ P45 เนี่ย ขอ ข้อมูลหน่อย

Comment

ยังไม่ออกเร็วๆนี้หรอกครับ ชื่อยังแทบไม่เคยได้ยิน
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

มันมีด้วยหรอ

Comment

ข่าวคร่าวๆ

ขณะนี้มีกระแสข่าวออกมาแรงมากครับว่า Intel จะเปิดตัวชิปเซตใหม่ที่มีชื่อว่า P45 ออกมาในช่วงเดือนมกราคมที่จะถึงนี้ ส่วนสเปกต่างๆน่าจะเหมือนกับ P35 เพียงแค่เพิ่มการรองรับ FSB 1,600MHz มาเท่านั้นเองครับ ซึ่งเป็นช่วงเวลาเดียวกันกับที่ QX9770 กับ X48 จะออกมาจำหน่ายด้วย
              http://www.unlimitpc.com/modules.php...ticle&sid=2614

Comment

เออคือ ยังใช้965 อยู่เลย

Comment

แล้ว p45 จะรองรับ PCIe 2.0 ไหมครับ และรองรับแบบกี่ช่องครับ

Comment

นี่ไงคับ เอามาจากกระทู้นี้
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157101

Originally posted by karanikov View Post
                    แล้ว p45 จะรองรับ PCIe 2.0 ไหมครับ และรองรับแบบกี่ช่องครับ
                    นั่นซิ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน จริงๆ PCI-E ของการ์ดจอ slot เดียวก็เหลือและผมว่า สำหรับคนกลางๆ แต่ 2.0 รึเปล่าไม่รู้

Comment

ขนาดในข่าวยังมาแค่นั้นแล้วเราจะรู้กันไหมเนี่ย

Comment

ถามดักรอ เผื่ออนาคตคับ 555+ เพราะเดี๋ยวซักวันก็ต้องมีคนถามอีก (อนาคตไกลเลย)

Comment

Q2/08
                          ใกล้มาแล้วนี้ รอดูสิครับ
                          965p เรายังใช้ได้ไม่ถึงปีเลย P35 ก็ยังไม่ได้จับ นี่ P45 จะมาอีกละ เปลี่ยนเร็วชะมัด..

Comment

Intel P45 chipset and AMD's CrossFireX is set to be ready to roll in Q2 2008
                            P45 จะมาแทนที่ P35 support 1333 MHz FSB processors และ 1600 DDR3 มากับ ICH10 เซาท์บริจด์

แถม..
                            ข่าวล่าจากห้อง News
                            Intel P45&ICH10 specs
                            Last edited by Macro; 11 Feb 2008, 11:42:46.

Comment

Originally posted by Macro View Post
                              Intel P45 chipset and AMD's CrossFireX is set to be ready to roll in Q2 2008
                              P45 จะมาแทนที่ P35 support 1333 MHz FSB processors และ 1600 DDR3 มากับ ICH10 เซาท์บริจด์

แถม..
                              ข่าวล่าจากห้อง News
                              Intel P45&ICH10 specs
                              Confirm ข้อมูลคนนี้ครับ

Comment

Working...
                              X