Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับinternet เคยเป็นแบบนี้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับinternet เคยเป็นแบบนี้มั้ยครับ

คือผมใช้ ie อยู่ เวลากดdownload speedมันเร็วในตอนแรก ประมาณ200 แล้วก็จะลดลงมาเหลือ

25-40 kb\sec ผมใช้เน็ตของหอ smartzone 256/128kb อยู่นะครับ

ที่speedมันลดเหลือแค่นั้นแล้วโหลดต่อยังพอเข้าใจ ว่ามันส่งมาแรง

แต่ผมไปปรับ ค่าregistry ตามเว็ปที่เค้าแนะนำให้ทำ พวกตั้งค่า btu อะไรพวกนี้มันทำให้เร็วขึ้นจริงหรือ?

ตั้งแต่ผมปรับไป ตอนนี้ผมเปิดหน้าเวปแต่ละครั้ง จะต้องกระตุ้นบ่อยๆ โดยกดที่ address แร้ว enterบ่อยๆ

ไม่งั้นมันจะไม่โหลดให้เลย

เหมือนกับตอนdownload มันขึ้นมาแล้วมันก็หยุดไปดื้อๆเลยครับ

อยากทราบว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ

**รบกวนขอโปรแกรม ปรับregistryให้เป็นเหมือนตอนเริ่มต้นด้วยครับ**

ขอบคุณครับ

อ้อลืมบอกไป ตอนdownload ผมลองใช้ IDM แล้วนะครับมันก็ เหมือนเดิมครับโหลดอยู่แล้วก็หยุดไปเลย

ตอนนี้ก็ใช้cfosspeed อยู่ด้วยครับ

เมื่อตอนเย็นผมได้โทรไปที่call canterและลงไปสอบถามพี่ที่officeข้างล่างเค้าบอกปกติดี

แต่ว่า อาการของผมยังคงอยู่ โหลดได้ประมาณ5วิ แล้วก็หยุดไป ทั้งเปิดเวปและdownload

ต้องมาคอย กดrefreshบ่อยๆ ผมจะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีครับ..ทำงานไม่ได้เลย

ตอนนี้ผมได้ฟอแมตไปเรียบร้อยแล้วแต่ปัญหาก็ยังเหมือนเดิมครับ

เช็คที่ speedtest.adslthailand.net มันโหลดเต็มที่เลย 250-255 ประมาณ4-5วิ

แล้วมันก็หยุดไปเลย จะแก้ยังไงดีครับ

ลองลบ cfosspeed ออกก่อนครับ ลองดู ดูจากอาการมันกระทบทุกโปรแกรมเลย

Comment

ตอนนี้เล่นแบบ ปกติเลยครับ ไม่ได้ปรับอะไรเลยซักอย่างเดียว

ลงxp 2 v9 ไปอ่ะคับ

ยังเหมือนเดิม รอคนอื่นมาแนะนำอ่ะคับว่าทำไงต่อไป T_T เศร้า

Comment

Working...
      X