Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผลอลงxpอีกตัวในไดร์ฟc จะลบออกไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผลอลงxpอีกตัวในไดร์ฟc จะลบออกไงดีครับ

เลยมี2 xpใน ไดร์ฟเดียว จะลบตัวล่าสุดออกยังไงโดยไม่ต้องformat
    รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณมากฯฯฯฯ

ลบได้ครับ ในวินโดวส์ตัวใหม่ แต่อย่าลืมลบไฟล์ boot.ini ด้วยนะครับ (แต่ถ้ายังไม่ได้ลงก็ฟอร์แมทดีกว่า)

Comment

เปิดไฟล์ boot.ini ในไดร์ c ขึ้นมา ถ้าลง windows ใส่ c: ไว้ มันจะขึ้น multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /อะไรบ้างแล้วแต่เครื่อง
      ลบอันที่ไม่เหมือนอันข้างบนออก
      ถ้ามันเหมือนกัน 2 อัน ลบออกอันนึ่ง

ถ้าเกิดแก้แล้วบูตเครื่องไม่ได้ ไม่ต้องตกใจ ใส่แผ่น windows ให้บูตถึงหน้า repair ให้เลือก repair มันจะสร้างไฟล์ boot.ini ให้ใหม่

Comment

ลมไฟล์ Windows +Program Files ขอมันออกนะครับ

Comment

Format จะดูดีกว่านะครับผมว่า

Comment

Working...
          X