Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx GF7900GS กับ Galaxy 7900GS ตัวไหนดีกว่ากันครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx GF7900GS กับ Galaxy 7900GS ตัวไหนดีกว่ากันครับ ?

ผมไปถามร้าน jedicool มา เค้าไม่มี xfx อ้ะบ เค้าแนะนำ galaxy แทน แต่ผมไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี้
    แต่ผมดู spec core มันรู้สึกสูงกว่า xfx หน่ะคับ แล้วยังไงตัวไหนดีกว่ากันล่ะ ? แล้วเรื่องประกัน galaxy ดีม๊ยคับ ยังไงก็ช่วยตอบทีนะ

แรมแรงต้องกาแล็คซี่ครับ ตัวนี้อัดไปได้สูงมากครับ แต่ผมเลือกxfxครับราคาแพงกว่ากัน400กว่าบาทเท่านั้นประกันน่าจะดีกว่า ที่สำคัญตัวงานของการ์ดเองก็หรูหราปราณีตทีเดียวมีความสวยงามอย่างมากครับและอัดสุดเทียบกันก็ด้อยกว่าหน่อยเองครับใช้งานจริงแทบไม่แตกต่างครับ แล้วแต่ชอบครับ
    ส่วนซิงค์ซาลแมนของกาแล็คซี่ผมไม่ชอบเลยครับไม่สวยเลยอ่ะ.......นานาจิตตัง

Comment

ตัวที่ราคาแพงย่อมดีกว่า xfx GF7900GS
      ลองไปศึกษาดูที่เว็บ http://www.guru3d.com/article/Videocards/377/ นะครับ

Comment

ผมเน้นเลือกของที่ความคุ้มค่าของเม็ดเงินที่จ่ายไป

ถ้าให้เลือก คงเลือก Galaxy

ใช้งานปรกติ มันก็ให้ผลไม่ต่างกันเลย คะแนน benchmark ก็ออกมาไม่ทิ้งกันเท่าไหร่ และด้วยราคาที่ต่ำกว่า กับ Core/Mem ที่สูงกว่า ของ Galaxy (Galaxy แรงกว่าด้วยซ้ำ)

ผมว่า เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า

ส่วนเรื่องคุณภาพของชิ้นงาน

เหมือนคุณซื้อ ของแบรนด์ไฮโซ กับสินค้า otop นั่นแหละครับ

ขึ้นอยู่กับว่า คุณจะพิจารณาที่การใช้งาน หรือรูปลักษณ์ภายนอกของมัน

Comment

Galaxy

Comment

ตามที่ท่านพีคุงว่า ก็ถูกครับ ส่วนตัวผมเน้นเรื่องการขายต่อด้วย ถ้าเป็น xfx น่าจะขายได้ราคาดีกว่า

Comment

อืม ... xfx เนื้องานน่าดีกว่า ขายมือ 2 ออก
              ส่วน Galaxy ถูกกว่า 400-500 แรงกว่า ถูกกว่า - -''

Comment

เพิ่งสอย Galaxy มาวันนี้เลยครับ ชอบแรม1.2ns Zalman ที่สำคัญถูกกว่า
                แต่xfxจะประกันดีกว่า+งานเนี้ยบกว่า แล้วแต่ชอบนะ

Comment

ชอบของแพง (แล้วต้องดีนะ) อิอิ

Comment

แล้วแต่ชอบครับ

Comment

Working...
                    X