Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: สรุป Gears of War ที่มัน Save ไม่ได้เพราะอะไรครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลง XLive ตัวใหม่ (Remove ตัวเก่าออกครับ)
    Xlive หาได้ที่ Game of window นะครับ
    แล้วลง Patch v1.1 จากเว็บ Gears of war ครับ
    ผมเล่นก็ไม่มี Save หายนะครับ เพิ่งจะเล่นไป ไกลพอสมควรแ้ล้วครับ
    สร้าง Profile ตั้งแต่แรกไม่มีหายครับ
    Last edited by phol; 12 Feb 2008, 18:04:20.

Comment

ลงเกมเสร็จแล้วแนะนำให้โหลด Gears of War WARENGINE - HAMACHI FIX ไปลงด้วยครับ
      ตัวนี้มันจะทำให้เราไม่ต้องสร้างโปรไฟล์ เพราะมันทำให้แล้ว และไม่ต้องไปลงXLiveหรือออนไลน์
      วิธีก็แค่เอาไฟล์ไปวางไว้ในโฟรเดอร์เกมครับ ทำเหมือนแคร็ก

หาโหลดได้ที่ http://www.gamecopyworld.com

Comment

ครับจะลองดูได้ผลยังไงจะมาบอก

Comment

ผมวิน Xp ปกติครับ ลงเกมส์ เล่นปกติ เพียงแต่ตอน เลือก แรกๆ ให้เรา ครีเอทโปรไฟล์(หาดูดีๆ)อยู่ล่างๆ เลย แล้วก็ เซฟได้ปกติ คือถ้ากดครีเอทโปรไฟล์ ไม่ได้นี้แปลกครับ ไม่ใช้การสร้างเองนะครับ มันจะมีให้เราสร้างง่ายๆเลย

ผมก็อัพเดทวินโดว์ปกติ อัพเดทไดร์เวอร์ เล่นได้ลื้นใหลดีมากครับ เดี๊ยววันหลังจะ แคปหน้าจอตรงครีเอท ให้ดู

Comment

ผมได้ข้อสรุปแล้วครับว่า คนที่ใช้แผ่นแท้หรือสามารถอัพเดต window ได้ลองใช้วิธีนี้ครับ ก่อนอื่นต้องสร้าง Profile ก่อนแล้วเวลาเล่นต้องไม่ต่อเน็ตครับ ถึงจะเล่นที่ save ได้ ถ้าต่อเน็ตมันจะไม่ให้เราเล่นที่ save ครับลองดู ส่วนปัญหาเกมส์เด้งหลุดให้โหลด patch 1.1 ครับ

Comment

ผมใช้วินโด้ว ตรู๊ดๆๆๆ ครับอัพเดทได้ ปกติ เล่นแล้ว สร้างโปรไฟล์ ต่อเน็ต ปกติเลยนะครับ เซฟได้

Comment

Originally posted by youth View Post
                ผมใช้วินโด้ว ตรู๊ดๆๆๆ ครับอัพเดทได้ ปกติ เล่นแล้ว สร้างโปรไฟล์ ต่อเน็ต ปกติเลยนะครับ เซฟได้
                ครับของผมก็เซฟได้ ตอนต่อเน็ต แต่เวลารีเครื่องหรือปิดเครื่องไป เวลาเข้ามาใหม่ต่อเน็ตไม่รู้ทำไม ตัว save มันถึงหาย ผมก็เลยไม่ต่อเน็ต แล้วลองเข้าดู ตัว save ที่เล่นไว้อยู่กลับมาเล่นที่เดิมตอน checkpoint ล่าสุด งงเป็ดเลย!! พี่บิลเราทำพิษซะแล้ว..

Comment

ผมว่าไอ้เรื่องไม่ได้กดF1สร้างโปรไฟล์ก่อนอ่ะไม่ต้องพูดถึงหรอกครับ.. เค้ารู้กันหมดมานานแล้วว่ามันต้องสร้างโปรไฟล์ก่อนเพียงแต่ปัญหาคือมันสร้างไม่ได้เพราะปัญหาวินโดว์หรืออย่างอื่น

Comment

อาจจะเป็นเพราะ ระบบ วินโด้วก็ได้มั้งครับเนาะ ผมต่อเน็ต เซฟได้ปกติ นิ อิอิ แต่จริงๆ จบใน เอ็กบ้อกแล้ว

Comment

ผมลองหาหลายๆสาเหตุที่มันเกิดขึ้นว่าเป็นเพราะอะไร ก็พอได้ความว่าปัญหาส่วนหนึ่งมาจาก Windows ผมคิดว่าต้องเป็น WIndows ที่สามาถ Update ได้ ผมใช้ Windows XP Sp2 ตัว student edition ทำการ Update Windows และ DX ล่าสุด หมดแล้วผมก็เริ่มต้นลงเกมส์นี้ พอลงเสร็จมันจะให้เราสร้าง Profile ก่อนเลย ผมคิดว่าส่วนนี้สำคัญ ยังไงลอง Update Windows และ DX ล่าสุดดูก่อนครับ

Comment

แล้วแพท1.1หาได้จากไหนอะครับ เอาลิงค์มาแปะที

ปล.ที่ว่าเซฟไม่ได้นี่หมายถึงโหลดChackpointไม่ได้เหรอครับ

Comment

Working...
                        X