Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ Compaq V3000 เสียบปลั๊กแล้วจอมืด ถอดถึงจะสว่าง งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ Compaq V3000 เสียบปลั๊กแล้วจอมืด ถอดถึงจะสว่าง งงมาก

มืดในที่นี้หมายถึง ปกติเวลาถอดปลั๊กออก หน้าจอจะลดความสว่างลงนิดนึงเพื่อประหยัดแบตฯนะคับ
    แต่นี่กลับสลับกัน เวลาเสียบปลั๊กดันมืด ถอดออกถึงปกติ ต้องไป set อะไรรึป่าวคับ??

กดปุ่ม fn แล้วก็ แถวๆ f7 f8 อะครับ

Comment

มันอยู่ที่การปรับ Power Options ด้วยครับลองเข้าไปปรับดู ถ้าใช้ แบ็ต ใช้แสงสว่างขนาดไหน ถ้าเสียบปลั๊กให้ใช้แสงสว่างประมาณไหน ปรับเอาครับ ถ้าท่านปรับแล้วต่อไปท่านจะได้ไม่ต้องกด FN+ F.. เลยครับ

ที่ผมว่ามาเป็น Vista นะครับ ถ้า XP ไม่รู้ครับ

Comment

ได้แล้วคับ ขอบคุณมาก ปรับบนคีย์บอร์ดนี่เอง -*-

Comment

Working...
        X