Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

ติด smart fan led 120 mm. วิ่ง 100% เสียงดังมากไหม

ถ้าเปลี่ยนเป็น silent cat 120 mm. วิ่ง 100% อุณหภูมิจะสูงกว่าติด smart fan led 120 mm. มากไหม

ขอบคุณมาก

ปิดเคสเสียงไม่ดังหรอกครับ thunderBlade 120 MM

Comment

หลายคนคง งง กับคำถาม ผมคงตั้งไม่เคลียร์เอง คืองี้ ผมจะอยากจะรู้ว่าระหว่าง TT smart fan led (2800rpm) กับ TT silent cat (1600rpm) อุณหภูมิจะต่างกันมากไหม (พัดลมวิ่ง 100%) เมื่อติดบน THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME เพราะถ้าต่างกันไม่มากก็จะติด TT silent cat ที่เสียงดังน้อยกว่า TT smart fan led ถ้าต่างกันมาก ก็อยากจะรู้ว่า TT smart fan led มันเสียงดังมากไหม เพราะผมใช้ case TT Eureka ซึ่งด้านข้างมันเป็นตะเกรง ทำให้มีเสียงออกมา ตอนนี้ใช้ Tuniq อยู่กับ TT smart fan led (พัดลมวิ่ง 100%) เสียงค่อนข้างดัง

Comment

Originally posted by neogundam View Post
        หลายคนคง งง กับคำถาม ผมคงตั้งไม่เคลียร์เอง คืองี้ ผมจะอยากจะรู้ว่าระหว่าง TT smart fan led (2800rpm) กับ TT silent cat (1600rpm) อุณหภูมิจะต่างกันมากไหม (พัดลมวิ่ง 100%) เมื่อติดบน THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME เพราะถ้าต่างกันไม่มากก็จะติด TT silent cat ที่เสียงดังน้อยกว่า TT smart fan led ถ้าต่างกันมาก ก็อยากจะรู้ว่า TT smart fan led มันเสียงดังมากไหม เพราะผมใช้ case TT Eureka ซึ่งด้านข้างมันเป็นตะเกรง ทำให้มีเสียงออกมา ตอนนี้ใช้ Tuniq อยู่กับ TT smart fan led (พัดลมวิ่ง 100%) เสียงค่อนข้างดัง
        ต่างแน่นอน ดู airflow เป็นหลักครับ

แต่ต่างกันมากน้อยเพียงใดเท่านั้นเอง

แต่ผมขอบอกไว้เลยว่า 2800 รอบนั้น ถ้าอยู่ในห้องนอน นอนไม่หลับแน่ครับเสียงดังนรกแตก

แมวเงียบ ตัวนั้น airflow น้อยกว่า TT ธันเดอร์เบลด(2000รอบ) อยู่ พอสมควร ส่วนตัวผมแล้ว TT ธันเดอร์เบลดเสียงไม่ดังจนเกินไปนักไม่หนี แมวเงียบสักเท่าไหร่จึงน่าเล่นกว่าครับ

fulload ต่างกันนะกับรอบพัดลม

Comment

Working...
        X