Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของแถมที่บู๊ต hp ใครยังไม่ได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของแถมที่บู๊ต hp ใครยังไม่ได้บ้าง

ผมยังไม่ได้เลยอะ เค้าบอกว่าจะติดต่อมา ยังไม่เห็นโทรมาเลย
    ของที่ยังไม่ได้ก้อมี ram 512,ปริ้นเตอร์,ซอฟเคส ใครได้แล้วบอกด้วยไปเอาไง

ผมซื้อที่งาน commart นะครับ วันสุดท้าย ร้าน speed computer บอกว่าอีก 2 อาทิตย์ให้ไปรับของ พอครบ 2 อาทิตย์โทรไปถาม ร้านบอกว่าต้องสิ้นเดือน กลายเป็น 4 อาทิตย์ ก็เลยต่อว่าไปนิดหน่อย .........
    ทีนี้ถ้าสิ้นเดือนนี้ โทรไปถามยังไม่ได้ล่ะก็..... เจอกัน
    ปล.เหลือ กระเป๋า + soft case + RAM 512 + mouse ไร้สาย

Comment

โห .. ทำไมเค้าดองขอแถมนานขนาดนี้เลยอะ

Comment

ผมก้อรอสิ้นเดือนไม่โทรมาจะไปถล่มแล้ว

Comment

สงสัยรอของราคาตก หรือไม่ก็ของยังไม่ส่งมาให้ร้าน

คิดเล่นๆเฉยๆนะคับ

Comment

ซื้อจากลอฟเทคป่าวครับ ถ้าลอฟเทคผมไปรับที่เซียร์เลยอ่ะครับ สำนักงานใหญ่เลย
            ผมไปมาเมื่อวันเสาร์อ่ะครับที่จริงมีแค่ปริ้นเตอร์แต่ผมพาพ่อไปด้วยพ่อผมเค้าเสียงดุอ่ะครับ
            ทางร้านเลยเอารแรมของร้านใส่มาให้ก่อนเลย อิอิ

Comment

ผมคิดไว้แล้ว ว่าจะต้องเป็นแบบนี้ พวกที่บอกว่าของหมดแล้วให้ไปรับของหลังงาน (ผมว่าจะซื้อแล้วนะบูทนี้อ่ะ แต่ได้ยินว่า "รับของหลังงาน" เลยไม่เอา)
              ผมก็ไม่รู้นะว่า ร้านทำไมทำแบบนี้ แล้วทำไมของแถมถึงหมดไวกว่า Notebook
              ทั้งๆที่ในงาน ถ้ามี Notebook 100 เครื่อง ของแถมก็ต้องมี 100 ชิ้น
              ของหมดของแถมก็คือหมด (หรือว่า Notebook เยอะกว่า ของแถม (เฉพาะรุ่นที่มีแถมของนะ))
              และบางคน ยอมไม่เอาของแถม แต่ให้ลด ราคาลง ก็มี แสดงว่าของแถมจะต้องมีเยอะกว่า Notebook
              แล้วแบบนี้มันหมายความว่ายังไง

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่า ในเชิงธุรกิจ เขาทำแบบนี้เพราะอะไร
              หรือว่าของจากทางศูนย์ยังส่งมาไม่ถึงที่ร้านจริงๆ

Comment

ผมเพิ่งไปร้านเมื่อกี้นี้เองครับ ทางร้านบอกว่า "ของยังไม่ส่งมาเลยน้อง" !!! เวรแล้วรอมาตั้งเดือน แล้วผมก้อถามเค้าว่าแล้วของจะมาประมาณไหนเค้าก้ออ้างว่า คนที่ซื้อในงานของที่ค้างส่งมันก้อเยอะก้อประมาณ 2 เดือนนะถึงจะได้ โห่..สองเดือนรอมันขึ้นรารึไง เซงเลย...

Comment

โห ..... แถมอย่างงี้อย่าแถมมันเลยดีกว่า

Comment

เป็นบทเรียนสำหรับคนที่จะซื้อต่อๆไปแล้วกันครับ..

Comment

เพื่อนผมซื้อของ bluememory ยังไม่ได้แรม 512 ก่ะปริ้นเตอร์เลยครับ

hp pavillion dv2000 ครับผม

Comment

ทำไงดีอ่ะ..... ที่ร้านเลื่อนมา 2 ครั้งแล้ว กะว่าสิ้นเดือนนี้ นัดไป ยังไม่ได้เพื่อนแนะนำว่า
                        1. ให้ทำหน้าเครียด
                        2. บอกว่าทำไมตอนซื้อไม่ยอมบอก
                        3. ต้องการคุยกับผู้จัดการ
                        4. บอกว่าจะแจ้งความ ฐานหลอกลวง
                        5. ถ้ายังนิ่งก็ไปแจ้งความ
                        6. อาจจะแค่ข้อ 4 แล้วมันก็รีบหามาให้
                        7. ถ้าถึง 5 พอตำรวจมามันก็รีบหาให้เหมือนกัน

Comment

ดีเหมือนกันนะครับ

Comment

Working...
                          X