Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะซื้อแรมเพิ่ม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะซื้อแรมเพิ่ม...

1.สเปคตามข้างล่างครับ

2.ซื้อตอนนี้คุ้มมั๊ยครับ เอาแบบข้างล่างอีกชุด (รู้สึกราคามันจะเริ่มขึ้น)

3.ถ้าจะเป็น DDR2 800 ใส่กับ 667 ได้มั๊ยครับ

4.ใส่คนละยี่ห้อได้มั๊ยครับ

5.ตอนนี้ผมใช้ Vista Ultimate อยู่ครับ ต้องอัพเดท หรือเปลี่ยน หรือลงโปรแกรม หรือทำยังไง ให้มันเห็นแรม 4GB ครับ

ขอบคุณครับ

800+667 มันก็วิ่งที่ 667 อะครับ แล้วก็ถ้าใช้ os 32บิท ก็เห็นประมาณ แรมเครื่อง-แรมกาดจออะครับ น่าจะเห้น 3.4 มั้ง ไม่มีวิธีแก้นะเท่าที่รู้อะคับ

Comment

ดันๆ ครับ

Comment

ถ้าจะซื้อเพิ่ม แล้วปรับอะไรไม่เป็นก็ซื้อยี่ห้อเดียวกันดีกว่า หรือถ้าคนละยี่ห้อก็ควรจะเลือกตัวที่มี SPD เหมือนกัน แต่ถ้าปรับเอง(โอเวอร์คล๊อก)ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อยี่ห้อเหมือนกันก็ได้ แค่เลือกชิพที่มันลากได้ใกล้เคียงกัน

Comment

ถ้ายังเล่น 32บิท ก็เล่นแค่นี้แหละงับ แหล่มละ
          เอาไว้ขยับเป็น 64บิท เมื่อไหร่ ค่อยว่ากัน....

Comment

หมายความว่าไงคับ 32 บิทไม่รองรับ 4gb หรอครับ

เห็นกระทู้นึงโพส vista sp1 เห็น 4gb แล้วหนิครับ

ปล. 64 บิท มันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ แล้วลื่นกว่า 32 บิทมั๊ยครับ

Comment

ดันๆ ครับ

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
                1.สเปคตามข้างล่างครับ

2.ซื้อตอนนี้คุ้มมั๊ยครับ เอาแบบข้างล่างอีกชุด (รู้สึกราคามันจะเริ่มขึ้น) ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ซื้อไว้เลยครับ เพราะ กลางปี โครงสร้างตลาดจะดัน ราคา DDR2 สูงขึ้นมาพอคาร และ จะเริ่มทำการลดราคา DDR3 ลงมาครับ เพื่อที่จะ เริ่ม ดัน DDR3 สู่ตลาด (วัษจักรของสินค้าครับ )

3.ถ้าจะเป็น DDR2 800 ใส่กับ 667 ได้มั๊ยครับ ได้ครับ ทำงานที่ 667 แต่ แรม 667 สามารถทำงานที่ 800 ได้ทุกตัวสำหรับ AMD ก็เข้าใบออส ปรับแรมขึ้นไป 800 ได้เลยครับ เพิ่มไฟแรมนิดหน่อย แต่ผมก็แนะนำซื้อแค่ 667 นะครับ

4.ใส่คนละยี่ห้อได้มั๊ยครับ ได้ครับ
                5.ตอนนี้ผมใช้ Vista Ultimate อยู่ครับ ต้องอัพเดท หรือเปลี่ยน หรือลงโปรแกรม หรือทำยังไง ให้มันเห็นแรม 4GB ครับ
                เปลี่นยเป็น 64 บิตครับ แต่ 3.4 G ก็ดีกว่า 2 กิกครับ

ขอบคุณครับ
                .

Comment

ท่านวิกร ข้ามมาตอบให้ห้องนี้เลย

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ผมเคยลองแล้วใส่ 4G เห็นแค่ 3.4G เอง

ตอนนี้เลยใส่ 3G พอ

E4400@3.2G
                      Biostar TForce 965PT
                      PQI 1G*2/800
                      Kington 512MB*2/667@800
                      EAX1650XT

Comment

เคยใส่ก็เห็นไม่ครบครับ เวลาเทส คะแนนน้อยกว่า 2 แถวเยอะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          .
                          ขอถามอีกนิดนะครับ

สรุปคือ 64bit ก็เห็นได้แค่ 3.4gb หรอครับ แล้วตัว SP1 ที่มีคนเอามาลงว่าเห็น 4gb อะครับ เห็นจิงป่าวง่ะ

ปล. เครื่องผมใส่ DDR3 ไม่ได้ใช่ปะครับ (ไม่ได้ติดตามนาน ลืมไปหมดละ)

Comment

ดันๆ

Comment

ดันจ้า...

Comment

Working...
                              X