Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ที่ลงvista เปลี่ยนมาลง xp มันเหมือนการลงpcหรือเปล่า มีงบ32000เล่นตัวไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ที่ลงvista เปลี่ยนมาลง xp มันเหมือนการลงpcหรือเปล่า มีงบ32000เล่นตัวไรดี

คือว่าจะซื้อ notebook แต่อยากเปลี่ยนเป็นwin xp มันเหมือนกับการลง win xp ของเครื่องcpหรือเปล่า
    พอดีมีแต่เครื่องcp

ผมมีงบ32000 จะเล่นตัวไหนดี notebook มันมีหลากหลายเหลือเกินเลือกไม่ถูก
    เน้นเล่นเกม+ทำงานบ้าง เอาcpu ของ intel

เอาs41ซิคับสเปกครบและแรง นำหนักเบา อยู่ในงบ แถมไม่บังคับให้ใช้วิสต้าที่บวกไปกับราคาเครื่อง คุณเลือกได้ว่าอยากลงxpหรือวิสต้า เพราะไดเวอร์มีครบและเสถียรและ

s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2กิก T7250
    แรม2กิก(โปร)
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส120กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี

Comment

ขอบคุณครับ แล้วเครื่อง notebook ที่มันเป็นwin vista ละครับ เอามาลงwin xp ทำเหมือนกับการformat เครื่องของ pc เปล่าครับ

Comment

โน้ตบุ๊ก = Pc ที่หิ้วได้ มีแบตสำรองในตัว และอุปกรณ์ครบ

ตอบอย่างนี้ เข้าใจไหม

แปลว่า มันก็ เหมือน PC นั่นแหละ

Comment

Originally posted by surasak_aey View Post
          โน้ตบุ๊ก = Pc ที่หิ้วได้ มีแบตสำรองในตัว และอุปกรณ์ครบ

ตอบอย่างนี้ เข้าใจไหม

แปลว่า มันก็ เหมือน PC นั่นแหละ
          เพิ่มเติม

ราคาแพงกว่า ต้องดูแลมากกว่า

Comment

จขกท บอกว่า เครื่อง CP ผมนึกถึง เซเว่นและนะเนี่ย ห้าๆ
            ถ้าไม่มีความจำเป็นต้องใช้ Xp จิงๆแนะนำ Vista เนี่ยแหละครับ แหล่ม

Comment

โดยส่วนตัวผม Vista ผมว่า ดีกว่า XP ครับ ใช้มาจะได้เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหา และรู้สึกได้เลยว่า เร็วกว่า XP ครับ

ปล. Vista Ultimate 32 Bit

Comment

Working...
              X