overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: COD4 ครับด่านสไนเปอร์ตอนสุดท้าย ที่รอเฮลิคอปเตอร์มารับ ... ยังไงก็ม่ายยยผ่านนน

OverclockZone Member

Default COD4 ครับด่านสไนเปอร์ตอนสุดท้าย ที่รอเฮลิคอปเตอร์มารับ ... ยังไงก็ม่ายยยผ่านนน

เล่นรอบสองอ่ะครับ รอบแรกจบแล้ว เล่นแบบง่าย

แต่รอบนี้เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน

วางเคลย์โมดักไว้รอบๆที่เราตั้งมั่นก็แล้ว

จะตายตอน ฮ.ศัตรูมาเสริม สักพักก็จะมีหมา (เกลียดหมาเกมส์นี้ที่สุด)

จะตายตรงนี้อ่ะครับ พอเคลย์โมที่วางไว้หมดไปแล้ว

ฮ.ฝ่ายเรายังมาไม่ถึง เหลืออีก3-4พันเมตรแน่ะ

ไม่ไหวครับ .... เล่นยังไงผ่านกันเหรอครับ

ผมเล่นมาสี่สิบกว่ารอบแล้ว ไม่ผ่านสักที

ปืนที่ใช้ก็ สไนเปอร์ แล้วก็ AK-74 ที่ตกแถวๆนั้นน่ะครับ

ลองตั้งรับอยู่กับเพื่อนเราก็แล้ว ..... Restart Level ใหม่ตั้งหลายครัง

..... ไม่ผ่านจริงๆ ไม่เหมือนเ่ล่นรอบแรกเลย ....

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มีหมาด้วยเหรอ หมามันช่วยเราไม่ใช่เหรอไอ้ฝูงๆที่กินศพอยู่ตอนแรกอ่ะถ้าเราไม่ฆ่ามันมันจะวิ่งตามเสียงปืนมากัดพวกทหารตอนทหารมายิงเรา
    ไม่รู้สิด่านนั้นผมก็เล่นระดับไหนฮอมันก็มาปกตินี่นา ฮอศัตรูมาอีกซัก2-3นาทีของเราก็น่าจะมาแล้วนะ
    ไปตั้งรับตรงไหนกันนะหมาถึงวิื่งมากัดได้-*-ไม่ใช่ไปอยู่ตรงแถวตึกนะ

...มีหมาด้วยอ่ะครับ ผมก็ไม่ได้ไปยิงมันนะ ตอนมันรุมแทะอะไรอยู่ในสระน้ำ

พอเซพไปได้ครั้งนึง แล้วผมก็ต้านไม่ไหวแล้วอ่ะครับ

วิ่งไปวิ่งมา ไม่ได้อยู่กับที่เลย ก็ไม่รอด

ผมจะอยู่ตรงที่เพื่อนเรานั่งอยู่น่ะครับ วิ่งไปมากับชิงช้าสวรรค์(หรือเปล่า)

หมอบหลังต้นไม้ก็แล้ว ระเบิดแสง ระเบิดมือ .... ก็ไม่ไหว

..... เล่นๆโหลดๆจะร้อยรอบแล้วมั้งเนี่ย ด่านนี้ ....

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มีหมาด้วยเหรอ หมามันช่วยเราไม่ใช่เหรอไอ้ฝูงๆที่กินศพอยู่ตอนแรกอ่ะถ้าเราไม่ฆ่ามันมันจะวิ่งตามเสียงปืนมากัดพวกทหารตอนทหารมายิงเรา
    ไม่รู้สิด่านนั้นผมก็เล่นระดับไหนฮอมันก็มาปกตินี่นา ฮอศัตรูมาอีกซัก2-3นาทีของเราก็น่าจะมาแล้วนะ
    ไปตั้งรับตรงไหนกันนะหมาถึงวิื่งมากัดได้-*-ไม่ใช่ไปอยู่ตรงแถวตึกนะ
    ผมก็เจอครับ
    ตอนแรกๆไม่มีครับ มันกัดศัตรูครับ
    พอสักพัก เอาละ เสียงมาแล้ว~ เตรียมจัดการ
    ผมเล่นระดับลองจากอันยากที่สุดอ่ะ จบไปแล้ว ลบทิ้งไปแล้ว ผมใช้วิธีเหมือนเล่นEasy คือ
    -ผมอยุ่ตรงต้นไม้ ที่อยู่แถวเพื่อนเรา ฝั่งชิงช้าสวรรค์ หลบตรงนั้น ผมใช้ไรเฟิล+ปืนอีกอัน(จำไม่ได้ แต่ไม่ใช่ประเภทSMG) ระเบิดมือ วางClaymor + C4 ทิ้งไว้ C4 ใช้ต่อเมื่อไม่ไหวแล้วเท่านั้น
    -คอยดูทางซ้ายมือ แถวๆโครงรถ จะมีSniper ศัตรูคอยมาซุ่มอยุ่ และทางขวามือ จะมีเช่นกันครับ มาเรื่อยๆ รวมทั้งตรงที่ขึ้นชิงช้าด้วย พอมีฮ. มา มันจะมาซุ่มอีกเยอะเลย ผมเอาRifle ส่องร่วงตั้งแต่บน ฮ. แล้ว
    -เมื่อต้านไปสักพัก จะได้ยินเสียงหมาเ*** คอยยิงให้ดีครับ
    -เมื่อฮ.ลงมาแล้ว รอให้เสียงเพื่อนเรายิงๆเยอะๆหน่อย ค่อยไปขึ้นครับ ถ้าฮ.ลงแล้วเราแบกเพื่อนออกไปเลย อาจตายได้ง่ายๆ

ว่าแต่...ในด่านสุดท้าย ที่เราขับรถหนีจากฐานยิง มีใครยิง ฮ.ตกบ้างครับ
    Last edited by Zepherous; 10 Feb 2008 at 22:01:19.

...อ่า ผ่านสักทีครับ

กว่าจะผ่านได้

ต้องเปลี่ยนปืนSniper เป็น Dragonov

... ครั้งเดียวผ่านเลย .... 555

ยิงยังไงก็ไม่ตกไม่ใช่เหรอครับ ฮ.ที่ว่า

OverclockZone Member YuE's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    หมาที่อยู่ที่สระน้ำใช่มั้ยครับ ผมปาระเบิดใส่ตายทั้งฝูงเลย-*-

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by kpx17b View Post
    ...อ่า ผ่านสักทีครับ

กว่าจะผ่านได้

ต้องเปลี่ยนปืนSniper เป็น Dragonov

... ครั้งเดียวผ่านเลย .... 555

ยิงยังไงก็ไม่ตกไม่ใช่เหรอครับ ฮ.ที่ว่า
    เค้าหมายถึงยิงคนที่โรยตัวมามั้ง
    แต่ผมไม่เจอหมาจริงๆนะเสียงน่ะได้ยินอยู่หรอก
    สงสัยเพื่อนยิงให้หมด

OverclockZone Member nalin's Avatar

ด่านนี้ผมก็ไม่เคยเจอหมานะ

เค้าหมายถึงยิงคนที่โรยตัวมามั้ง
    แต่ผมไม่เจอหมาจริงๆนะเสียงน่ะได้ยินอยู่หรอก
    สงสัยเพื่อนยิงให้หมด
    อ๋อ ฮ.ด่านสุดท้ายอ่ะครับ ที่มันไล่รถเรามา ยิงยังไงมันก็ไม่ตก

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

มันต้องแบกเพื่อนSniper ที่บาดเจ็บมาขึ้นฮอฯด้วยนะถึงจะจบได้ (น่าจะใช่)

Quote Originally Posted by kpx17b View Post
    อ๋อ ฮ.ด่านสุดท้ายอ่ะครับ ที่มันไล่รถเรามา ยิงยังไงมันก็ไม่ตก
    อ๋อ
    ไอ้นั่นผมลองแล้วเหมือนมันบังคับทิศทางจรวดเราเลยอ่ะยิงไปทางมันเลี้ยวไปอีกทาง

Bookmarks

Bookmarks