Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง Windows + driver เสร็จแล้ว สั่งโคลนลงเป็นแผ่น DVD ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง Windows + driver เสร็จแล้ว สั่งโคลนลงเป็นแผ่น DVD ได้หรือเปล่าครับ

ติดตั้ง Windows + driver เสร็จแล้ว สั่งโคลนลงเป็นแผ่น DVD เก็บไว้ได้หรือเปล่าครับ

ผมอยากโคลนเฉพาะตัว Windows และ driver ที่ลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    เผื่อเจอไวรัสเล่นงาน
    อยากรู้ว่า จะโคลนลงแผ่น DVD เก็บไว้ได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ

โคลนไปเก็บใว้ในไดร์อื่นก่อน แล้วค่อยไรท์ลงแผ่นทีหลังชัวร์กว่านะครับ

Comment

ได้ซี norton ghost เยยยยยย

Comment

ไม่มีปัญหา แต่อย่าลืมไฟล์ที่หน้า Desktop นะ แนะนำว่า My Doc ก็ย้ายไปไดรฟ์อื่นไว้ด้วย จะได้ไม่ลืม

Comment

Let's try the Acronis True Image to back your OS and driver.
          You can read how to use this program from this link.
          http://www.justusers.net/articles/os.../trueimage.htm

Comment

http://www.acronis.com/homecomputing...age11_d_en.exe
            acronis true image 11
            วิธีทำใน Computer today ปักษ์แรก ส.ค. 2550

Comment

Originally posted by Sakuder
              ไม่มีปัญหา แต่อย่าลืมไฟล์ที่หน้า Desktop นะ แนะนำว่า My Doc ก็ย้ายไปไดรฟ์อื่นไว้ด้วย จะได้ไม่ลืม
              ขอคำแนะนำครับ ว่าเพื่ออะไรครับ พอดีมีความต้องการเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ

Comment

คลิกขวาที่ไอค่อน My Documents ที่หน้า Desktop ครับ จะมีรายการให้เลือกย้าย ที่เก็บโฟลเดอร์ ไปไว้ที่อื่นได้

คำสั่ง Move คือ ย้ายที่เก็บ คำสั่ง Find Target คือ เลือกโฟลเดอร์ ที่จะให้มาเป็น My doc

ถ้าเราย้ายโฟลเดอร์ My doc ไว้ไดรฟ์อื่นแล้ว

เวลาลงวินโดว์ใหม่ ก็ไปใช้คำสั่ง Find Target เลือกโฟลเดอร์เดิมในไดรฟ์อื่น ให้กลับมาเป็น My doc ที่หน้า Desktop ได้ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับคุณSakuder

Comment

ขอขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ กำลังศึกษาการปล่อยผี ให้ช่ำชองพอดีเลย ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ Acronis.True.Image.Echo.Enterprise.Server.v9.5.8076
                          ทำ Back up ไว้หมด
                          Win XP SP3.....17gb
                          Vista x86ultimat sp1........5 gb
                          Vista x64 ultimate sp1.....9 gb
                          สามารถ recovery ได้หมด...ยืนยัน!!

Comment

ผมก็สนใจเรื่องนี้เหมือนกัน แนะนำแบบขั้นตอนง่ายๆ แต่รวดเร็วทีครับ ผมมีโน๊ตบุคตัวเดียวอ่ะ ไม่มีสำรองด้วย เลยต้องการข้อมูลที่มากหน่อยครับ

Comment

Working...
                            X