Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนmod psu ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนmod psu ด้วยครับ

คืออยากรู้วิธีตั้งแต่ใช้ตาข่ายหุ้ม รวมไปถึงการเปลี่ยนหัว molex ด้วยอ่า
    ถ้าได้รูปประกอบการทำจะดีมากเลยครับ ถือว่าเป็นการสอนกันทีละ step เลย
    ขอบคุณมากๆครับ

ดันรอผู้รู้มาสอน ^ ^

Comment

ใช้ใส่ไก่ก้พอมั้งครับไม่ต้องถอดหัวให้ยุ่งยาก หาซื้อง่ายด้วย แถมมีหลายสี

Comment

ไอ้ที่มันเหมือนท่อกระดูกเหล็กป่าวงับ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
          ใช้ใส่ไก่ก้พอมั้งครับไม่ต้องถอดหัวให้ยุ่งยาก หาซื้อง่ายด้วย แถมมีหลายสี
          ผมว่าไม่สวยอ่ะ ดูไงก็ไม่สวย

Comment

แนะนำไว้ไก่งับ...
            แต่ยัไงก็ต้องยอมรับว่า ตาข่ายสวยก่า...

หัว Molex วิธีถอด ท่าน tubecat ทำสอนไว้แล้วงับ รอ หาดูสิงับ...
            ส่วนหัวอื่น บางหัว ต้องมีที่ถอดโดนเฉพาะงับ (เช่นพวก 20/24 pin) มะงั้นหัวกระจุยงับ

ส่วนวิธีใช้ตาข่ายก็ ใส่--> รัดปลาย ด้วย เคเบิลไท --> ท่อหดครอบ แล้ว ไฟรน หรือ ไดเป่าผมร้อนๆ เป่า

Comment

แล้วถอดแล้วยัดสายไฟผิดรูนี่มีปัญหาใช่มะคับ (เอาหัว molex ก่อน)

Comment

Originally posted by ad353817 View Post
                แล้วถอดแล้วยัดสายไฟผิดรูนี่มีปัญหาใช่มะคับ (เอาหัว molex ก่อน)
                ใส่ผิดรู ก้อผิดไฟ ผิดขั้ว..................เตรียมตัวเครมครับ(เผลอๆ เครมไม่ได้) เส้นดำหนะสลับได้ ถ้าเส้นอื่น...แต๊ป

Comment

Working...
                X