Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมี วิธีปรับบอร์ดให้พัดลมซีพียูเร่งแรงตลอดบ้างคับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมี วิธีปรับบอร์ดให้พัดลมซีพียูเร่งแรงตลอดบ้างคับ ...

พัดลมซีพียูของผมมันทำงานเร็วบ้างช้าบ้าง ตอนที่มันทำงานเร็วคือตอนที่ซีพียูมันร้อน พอซีพียูมันไม่ค่อยร้อนมันก็ทำงานช้าลง จะทำอย่างไรให้พัดลมมันทำงานเร็วตลอดคับ
    ผมมือใหม่แนะนำด่วน

เข้า BIOS ไป ปิด พวก Cool n ทั้งหลายน่ะ ชื่อมันแล้วแต่ MB
    ถ้าเปิดไว้ มันก็จะเป็นแบบนี้แหละ

Comment

ขอบคุณมากคับ ผมปรับได้แล้ว

Comment

ต่อตรงๆเลย

ไม่งั้นเอาสายขั้วลบไปต่อขั้วลบ 12 ของ PSU สิ

Comment

Working...
        X