Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ S41 แต่จะโชคร้ายหรือป่าว เพราะได้ V3703TX มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ S41 แต่จะโชคร้ายหรือป่าว เพราะได้ V3703TX มาครับ

ทีแรกไปดู S41 มาน่าสนใจ ราคายั้งคิด 35200.-
    ยืนคิดอยู่นาน สุดท้ายผมก็ตัดสินใจกัดฟันซื้อเจ้ารุ่นนี้

แต่ผมโชคร้ายครับ สินเชื่อผมไม่ผ่าน ไม่มีใครเชื่อผมเลย ฮือๆ
    ไม่เคยมีหนี้เสียเลยนะครับ ผมสมัครกะ เซทเทเล็ม ยื่นบัตรประชาชนพร้อมบัตรเครดิต
    ก็เลยกินแห้วเลยครับ

ผมก็เลยมาเอาตัวที่ราคาเบาๆ ฟังชั่นลองลงมาคือ V3703tx ราคา 27713.- แทน เพราะสบายกระเป๋ากว่าเยอะครับ

เคยเห็นพี่ๆ บอกว่า ลง XP ไม่ผ่าน แต่ที่ร้านที่ผมซื้อมันบอกว่า ลงได้แต่ ไม่สามารถใช้งาน Buletooth และ Wire less ได้อ่าครับ เพราะ Driver ไม่ทำงาน
    ผมก็เซ็งเป็ดเลย

ตอนนี้ อัพ Ram เพิ่มอีก 2 GB 1 แถว รวมมีแรม 3 GB ครับ

ปํญหาตอนนี้มันเตือน Driver เกี่ยวกับ Audio Buletooth อ่ะครับ ประมาณนี้ แก้ไม่ตกเลยรำคาญสุดๆ ลง Driver ใหม่ก็แล้ว -_-"

ของผมไม่เห็นจะมีปัญหา ยังใช้ได้ดี Install Windows Load Driver เอง

Comment

ซื้อมาราคาตั้งขนาดนั้น...น่าจะใช้ให้ได้ครบทุก Func. นะครับ เสียดายเงิน ลองหาดูดีๆ ผมว่า Driver ของ NB จริงๆมันมีไม่มากนักหรอกครับเพียงแต่ขั้นตอนในการลงมันสลับกันทำให้ driver มันติดตั้งไปผิดที่แค่นั้นเอง

Comment

ลงเองซี้ window ไม่ได้ ยากเย็ญอะไรขนาดนั้น
        Driver กะหาโหลดเอง ทำไมจะไม่มี Driver XP ตอนนี้ในโลก XP ยังเป็น OS มาตราฐานนะ แล้วบริษัทไหนจะไม่ทำ Driver version XP ง่ะ

ร้านไม่อยากหาให้ มากกว่า คุณยอมเขากะลงเอาที่เขาสะดวก

ลงเองเลยจ้า ได้เชตหลายๆ อย่าง

ถ้าไม่ได้จิงๆ ขอรายชื่อ hardware มากะได้ เดียวช่วยหาให้

Comment

คือแบบนี้ครับพี่ เจ้าตัว V3703TX เนี่ย ผมเคยเห็นพี่ท่านนึงเขาพูดถึงน่ะครับ ว่าลง WinXp ไม่ได้

ตามกระทู้นี้
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156299

3703TX ลง win xp ไม่ได้ (ต้องใช้เทคนิคระดับสูงเลย ถึงได้ก็ไม่สมบูรณ์)
          แต่ลง vista ลงได้ใช้งานได้ปกติครับ
          ปัญหาของมันคือ ลงวินโดว์ไม่ผ่านเลยครับ จอฟ้าตลอด
          หรือพยามลงโดนสารพัดวิธี ก็ติดไดร์เวอร์แปลกๆเยอะแยะ ประมาณว่า ไอ้อุปกรณ์พวกนี้มันมีในเจ้าโน๊ตบุ๊คตัวนี้ด้วยเหรอ มาได้ไง

ท่าทางจะผลักดันให้ผู้บริโภคใช้ vista โดยควมคุมผ่านทาง hardware ซะละมั้ง
          เนี่ยอ่ะครับ ผมก็ไม่กล้าเสี่ยง ยอมรับเลยว่า ผมไม่เคยจับ Note Book มาก่อนเลยครับ เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกเลย ก็ยังไม่กล้าที่จะเสี่ยงมาก อยากให้ชัวร์ก่อนน่ะครับ ถ้าเป้น PC ผมคงกล้ามากกว่านี้ ไม่ว่ากันนะครับ

Comment

จะไปโชคร้ายยังไงครับ การ์ดจอแรงกว่าของผมอีก ผมเล่นโปรสตีทจนจะเคลียล่ะ ยังไหว

Comment

โชคร้าย น่ากลัวไปป่าวครับ ยังไงใช้ให้คุ้มละกันครับ เครื่องมันแรงก้อต้องใช้ Vista ครับ

Comment

ขอบคุณครับพี่ๆ

Comment

Working...
                X