Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ประกัน Compaq 3 ปี 3,999.- ซื้อดีไหมครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ประกัน Compaq 3 ปี 3,999.- ซื้อดีไหมครับ +++

ผมเพิ่งซื้อ Note Book ของ Compaq รุ่น V3703tx มาใหม่น่ะครับ
    แต่ยังลังเลใจกับประกันครับ เพราะเดิม ประกันให้ 1 ปี
    ถ้าซื้อเพิ่มเป็น 3 ปี ต้องจ่าย 3,9990.- ซึ่งหนักสำหรับผมอยู่

ผมเลยอยากถามความเห็นพี่ๆ ว่า ประกัน 3 ปี ราคา 3,999.- เนี่ย น่าซื้อไหมครับ
    และเขาจะบริการเราดีคุ้มกับเงินที่เสียไปไหมครับ ?

ถ้าจะเปลี่ยนอีกภายใน 3 ปี ไม่ควรซื้อคับ ถ้าซื้อแล้วไม่เปลี่ยน ผมว่าน่าซื้อคับ

เพราะอุปกรณ์ใน NB นั้นก็รู้ ๆ กันอยู๋ ว่าแพงว่า จอแตก ราคา เป็นหมื่น ช่องใส่ซีดีตัวละ 3000 กว่าบาท

แบตก้อนเป็นพัน --*--

Comment

ผมก็คิดอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีตังเปลี่ยน ถ้าเสียก็ยกเครื่องใหม่เลยดีก่า

Comment

คุ้มครับ เป็นที่รู้กัยว่าหมดประกันแล้วมักจะเสีย ถ้าให้คิดก็ตกปีละ 2000

เสียทีเดียวก็คุ้มแล้วครับ อะไหล่อย่างแพง ค่าเปิดเครื่องอีก 1000 เหอๆ

ผมก็ซื้อครับ อีกอย่าง ถ้าซื้อให้ระวังเรื่อง serial number ด้วยนะครับ ดูให้แน่ว่ามันตรงกับเครื่องเราจริงๆ

Comment

ซื้อเห่อะครับ ผม compaq เหมือนกัน ถ้าย้อนเวลาไปได้จะกลับไปซื้อ

เพราะตอนอยู่ในประกัน (1 ปี) มันเสีย 2 รอบ เปลี่ยน จอ ไปรอบนึง (Dirty pixel ราคาเปลี่ยนก็เหยียบหมื่นครับ) เปลี่ยนเมนบอร์ดไปรอบนึง ( อันนี้ไม่ถึงหมื่นแต่ก็ราว ๆ 9000 กว่า) มาตอนนี้ ประกันหมดซ่ะแล้ว เครื่องใช้ นานๆ ชอบค้าง บางทีเข้าวินโดว์ยังค้างเลย .... ไปถามช่างที่ศูนย์ hp เขาบอกให้เปลี่ยน M/B เซ็งเลยทีนี้

ปล.มันคงจริงว่าหมดประกันปุ๊บเครื่องจะเจ๊งปั๊บ ของผมหมดได้ 10 วัน เจ๊งเลย เห่อะๆ

Comment

มันจะคุมเหรอ เดียวไม่อีกกี่เดือนก็พังก็ซื้อใหม่อะ

Comment

อืม เชื่อใครดีล่ะครับ ท่านเจ้าของกระทู้คิดหนักแน่เลย อิอิ

นานาจิตตัง ครับ ของแบบนี้

Comment

ถ้าซื้อเครื่องไม่เกิน5หมื่น ตามความคิดว่าไม่น่าจะคุ้ม แล้วถ้าเกิน1ปีแล้วถ้ามันจะเสียจริงๆขายทิ้งแล้วซื้อรุ่นใหม่น่าจะดีกว่า

Comment

Compaq ของผมไม่เคยซ่อมเลยครับ 2.5ปีแล้ว

Comment

ขอขอบคุณทุกๆ ความเห้นเลยครับ

Comment

Compaq 3 ปี 3,999. ตกวันไม่กี่บาทน่ะครับ

ของแบบนี้ อยู่ๆจะเสียก็เสียนะครับ

เป็นผมก็เอาอ่ะงับ

Comment

ุคิดว่าน่าจะซื้อครับ เพราะเราก็ไม่รู้ว่ามันจะเสียเมื่อไหร่ ยิ่งถ้าหมดประกันแล้วเสียนี่เราจะเสียตังเยอะกว่าซื้อประกันอีกครับ

ถ้าเดือนแรกซื้อไม่ได้เพราะเกินงบ รอเดือนที่ 2 ค่อยซื้อก็ได้ครับ เพราะมันระบุว่าต้องซื้อภายใน 3 เดือนแรกที่ซื้อเครื่องมา
                        Last edited by นมช็อคโกแล็ต; 14 Feb 2008, 06:59:50.

Comment

ต้องถามว่าคิดจะใช้นานแค่ไหนมั้งคับ เครื่องผมซื้อมา 22K เอง สเปคไม่ได้แรง ถ้าเลย 1 ปีแล้วมันเสีย ก็คงซื้อใหม่เลย

เครื่องละ 22000 บาท ซื้อประกัน 4000 บาท มันดูเยอะไปหน่อย แต่ถ้าเครื่องละ 40000 บาท ซื้อประกัน 4000 บาท....ค่อยน่าซื้อหน่อย

สุดท้ายขึ้นอยู่กับทรัพย์ในตัวท่านล่ะคับ

Comment

คุ้มครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องชอบเปลี่ยนเครื่องบ่อยๆแนะนำให้ซื้อครับ

Comment

Working...
                            X