Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง power ซัพพลายraidmax

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง power ซัพพลายraidmax

กะลังจะซื้อ power ใหม่นะครับเห็นที่ busitek เอามาลงเข้าไปดูที่ web ก็ดูดีแต่ไม่รู้มีใครใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ เป็นตัวนี้ครับ Raidmax 530w hybrid2
    http://www.raidmax.com/specs/RX530SS.htm

ชุดที่กะลังจะซื้อ E6750
    P35c-ds3r
    Hdd 80G ide + 160G*2 (raid)หรือ 80G*2(RAID)
    RAM 800/ 1G*2
    ATI HD3870

ไม่ทราบว่าแรงไฟจะพอหรือเปล่าครับ

พอแน่นอนครับ เหลือเฟือ ฟันธง.....

Comment

พอคับ แต่ประกันน้อยนะ

Comment

ของแรงจิงๆ เห็นโพสถามกันทุกวันเลย เด๊วไปรับมาลองมั่งดีกว่า

Comment

เยี่ยมเลยครับ ถ้าพอก็จะประหยัดไปเกือบพันเลย ถ้าเทียบกับ enermax 460w
          เอาตังที่เหลือไปลงกับ
          ram
          Geil Ultra Series 2GB 800MHz Kit (1GBx2) 4-4-4-12 "GX22GB6400C4USC" 2,450

ไม่ทราบว่าตัวนี้ถ้าซื้อมาแล้วใช้งานปกติไม่ได้คล็อก จะคุ้มค่าหรือปล่าวครับ หรือไปเอา kingmax
          ราคา/ตัว 890*2 ประหยัดไป ประมาณ 700 บาท ดีครับ

Comment

watt rate อาจจะเต็ม 530w จริง แต่ว่า watt มันไปเยอะกับไฟที่ไม่ค่อยได้ใช้หนะสิครับ

ตาม spec
            +5V จ่ายได้ 34A (170 watt)
            +3.3V จ่ายได้ 28A (92 watt)

รวมกันก็ประมาณ 250watt ละ

ไฟ +12V ที่อุปกรณ์ส่วนมากใช้กันจริงๆ ไม่รู้ว่าเหลือจริงๆเท่าไหร่ครับ

ผมว่าถ้าสนใจเฉพาะ watt เป็นหลัก ตัวนี้อาจจะไม่คุ้มครับ เพราะถ้าเทียบ +12V กับยี่ห้อดังอื่นๆ ตัวนี้อาจจะไม่ถึง 400w

แต่ถ้าสนใจเรื่อง Modular รูปทรง blue LED เป็นหลัก ก็อาจจะเรียกได้ว่าคุ้มค่าครับ เพราะราคาค่าตัวมันถูกมากๆ

Comment

ตัวนี้ มีไฟ +12V ให้มา 2 ชุด ขอบอกว่าถ้าจะหาอะไรมาต่อ กำลังไฟเหลือเฟือครับ กำลังวัตต์เกิน 400w อยู่แล้วชัว ตัวนี้เห็นเค้าไปทำ crossfire การ์ด ATI รุ่นเล็กยังทำได้เลยครับ.....

Comment

มีใครเคยใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ บอกกันหน่อยครับ จะไปถอยแล้วนะ

Comment

Working...
                X