Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร OC 4000+ ABIT AN68SD ไปที่ 2.5 แบบเสถียรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร OC 4000+ ABIT AN68SD ไปที่ 2.5 แบบเสถียรหน่อยครับ

ขอสูตร OC 4000+ ABIT AN68SD ไปที่ 2.5 แบบเสถียรหน่อยครับ เพราะตอนนี้เล่นเกมม์ไปแค่ครึ่งชั่วโมงมีเสียงรถพยาบาลมารับแล้วครับ เข้าไปดูอุณหภูมิใน bios สูงถึง 73 c แฮะตั้ง alarm ที่ 80 ครับ

Last edited by au5204; 12 Feb 2008, 09:53:57.

ไม่ให้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ไม่ให้
      ใจร้าย
      Last edited by au5204; 12 Feb 2008, 09:54:25.

Comment

ไม่มีใครแนะนำเลยแฮะ

Comment

ขยับบัสไปเลื่อยๆครัย อยากให้นิ่งลด HTT หน่อยงับ

Comment

ht มันเยอะไปครับ ลดมันหน่อย อย่าให้เกิน 1000 ครับ

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องเพิ่มตัวใหนบ้างครับให้ไปที่ 2.5 นะครับท่านผมปรับเป็นแต่ค่า External clock ครับค่าอื่นไม่รู้ว่าเขาปรับกันตรงใหนครับขยับบัสนี้มันคือตัวใหนครับ
              Last edited by au5204; 12 Feb 2008, 21:02:26.

Comment

ได้ยังไง เดียวมาโชว์กันด้วยน่ะครับบ

Comment

ตามนี้เลยครับ ยังไงก็ต้องขอบคุณท่าน kingmax ด้วยนะครับที่ให้ความรู้เยอะเลยครับว่าแต่มีเรื่องถามนิดนึงครับว่าเราจะเพิ่มตรง Bus speed ยังไงครับ เพิ่มตรงใหนครับ แล้วอีกเรื่องนึงครับ ถ้าผมไม่ปรับไฟ RAM ไฟ CPU เพิ่มจะมีผลไรใหมครับ ขอบคุณครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=312247

แล้วอุณหภูมิเท่านี้ร้อนไปใหมเล่นเน็ทอย่างเดียวครับ

Last edited by au5204; 12 Feb 2008, 21:37:00.

Comment

อันนี้ของผมวิ่งที่ 2.84G งับ
                    Attached Files

Comment

Working...
                    X