Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างโน๊ตบุ๊ค 2 ตัวนี้ตัวไหนมีภาษีมากกว่ากันครับในตอนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างโน๊ตบุ๊ค 2 ตัวนี้ตัวไหนมีภาษีมากกว่ากันครับในตอนนี้

compaq 3111au

benq T31

2 เครื่องนี้ใช้ cpu ของ amd เหมือนกัน แต่ compaq ใช้รุ่น TL52 ส่วน benq ใช้ TL50
    คาดว่าจะซื้อเร็วๆ นี้ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเอารุ่นไหนดี เพราะกังวลเรื่องความร้อน ความทนทาน กับเรื่องแบต
    แต่ดูแล้ว benq จะมีกล้องติดมาด้วย เลยทำให้ลังเล ส่วนเรื่องน้ำหนัก ต่างกัน 3ขีดเลยไม่ห่วงเท่าไหร่
    เดินทางสัปดาห์ละ 3-4 ครั้ง เพราะต้องขึ้นไปสอนบนดอย วันศุกร์ - อาทิตย์ กลับลงมาเรียนที่มช.
    กะว่าจะเอาใส่เป้แล้วแบกเอาทางขรุขระใช้ได้
    เลยอยากจะถามว่าควรเลือกใช้ตัวไหนดีครับ

งบประมาณเท่าไรนะคับ เง้อ ๆ ๆ เดียวช่วยดุด้วยอื่นให้ในกรณีที่ตัวอื่นน่าสนใจกว่าอะคับ เง้อๆ เปงคุงครูหยอคับ งั้ม ๆ ขึ้นไปสอนบนดอยด้วยดีจัง ^^

Comment

งบก็ราวๆ ไม่เกิน 35000 ครับเท่าที่ดูแล้วสน 2 ตัวนี้มากสุด
      แต่ของ acer ก็น่าสน แต่ก็ได้มยินประวัติที่ไม่ดีของ acer มาเยอะเลยไม่อยากได้ยี่ห้อนี้น่ะครับ

Comment

อย่าเล่น Turion เลยครับ มันร้อน แนะนำเป็น Centrino Duo จะดีกว่า

ส่วนแบรนด์ก็ตามชอบครับ ดูความคงทนของวัสดุ และ 0 บริการหลังการขายด้วยนะครับ

Comment

เหอ ๆ ๆ ๆ ผมใช้ v3111au อยู่ครับ ใครว่าเครื่องร้อน มาเจอกันหน่อยดิ ไม่จริงครับ เป็นความอคติมากกว่านะ.........
          ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นมันจะร้อนอะไรมากมาย และเรื่องความแรง รับประกันได้ครับว่าแรงกว่า core duo แน่นอน เพราะลองเล่นของน้องมาแล้ว....
          ยิ่ง v3111au มี nvidia 6150 มาให้ด้วย เล่นเกมส์สบายครับ .....

Comment

ป๋มกะแนะนำ Core duo ดีกว่าคับ แรงกว่า AMD แน่นอน คับ หลังจากการใช้งานมาหลายๆ ตัว นะคับ เง้อๆๆ ^^ ฟันธง เง้อ ๆ (เทียบกะ Core duo T2050 1.6 ที ram 512 เท่ากันคับ)

ส่วนร้อนไหมร้อนคับ ร้อนกว่า Core duo จัดๆๆเยยคับ ประมาณว่ามืออังพัดลมด้านหลังแย้วรู้ว่าร้อน Cpu 63 ในการทำงานปกติคับ และ 70-75 ในการ Full load คับ

Comment

Originally posted by แซม View Post
              เหอ ๆ ๆ ๆ ผมใช้ v3111au อยู่ครับ ใครว่าเครื่องร้อน มาเจอกันหน่อยดิ ไม่จริงครับ เป็นความอคติมากกว่านะ.........
              ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นมันจะร้อนอะไรมากมาย และเรื่องความแรง รับประกันได้ครับว่าแรงกว่า core duo แน่นอน เพราะลองเล่นของน้องมาแล้ว....
              ยิ่ง v3111au มี nvidia 6150 มาให้ด้วย เล่นเกมส์สบายครับ .....

Turion64 ใครจะว่าไม่ร้อนยังไงไม่ทราบ แต่เท่าที่ลองมากับตัวไม่ประทับสักตัว ไม่ได้อคตินะ
              แต่อยากให้ดูนี่ ...

notebook 2 ตัวข้างเป็นคือ Fujitsu Lifebook
              ซ้ายคือรุ่น S6240 Pentium M 750 1.86 GHz
              ขวาคือรุ่น S2110 AMD Turion(tm) 64 MT-28 1.6 GHz

ทั้งสองรุ่นนี้ บอดี้เหมือนกัน ทุกอย่างเหมือนกัน ต่างกันแค่ซีพียู ชิพเซ็ต และการ์ดไวเรสแลน
              ซึ่งจะมาโทษการออกแบบที่ไม่ดีพอไม่ได้แล้ว

ผลของอุณหภูมิของ 2 รุ่นเปรียบเทียบกัน S2110 ร้อนกว่าอย่างรู้สึกได้
              ไม่ว่าจะเป็นอากาศที่ระบายออกมา หรือแม้กระทั้งตัวเครื่อง

แล้วเหตุผลอะไรที่ทำให้ S2110 ร้อนกว่า S6240 ถ้าไม่ใช่ซีพียู??

Comment

เง้อๆ ๆ เจอเทียบขนาดนี้ละเง้อๆๆ ๆ ๆ ไม่ใช่ร้อนทำม่ะดานะร้อนจัด ๆ ๆ เง้อๆๆ

ปล ตัวที่ใช้อยู่ตามลายเซ็นนะคับ Notebook Cpu ปกติ ประมาณ 60-65 Full 70-75
                การ์ดจอ 7600 go 500@850 ปกติที 70 Full ที 91 คับป๋มเง้อ
                Hd 46-50 คับ เง้อๆๆ
                Last edited by aPisBot; 22 Nov 2006, 00:38:10.

Comment

Originally posted by แซม View Post
                  มาแว้วววว.......เห็นด้วยนะครับ เผื่ออนาคต ดีกว่า เล่น turion 64x2 ไปเลย ถ้าให้เลือกนะระหว่างturion 64x2 กับ core duo ผมเลือก turion64x2 แต่ถ้าระหว่าง core 2 duo กับ turion64x2 ผมเลือก core 2 duo

Comment

อืม ถ้างั้นจะรอ core 2 duo อาจจะดีกว่าิใช่มั้ยครับ
                    แต่พอเป็นของ intel แล้ว ชิบกราฟฟิกนี่ผมไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ดีหรือเปล่าเพราะเห็น เป็น gma 950 มาตั้งแต่เป็น core duo แล้วน่ะครับ

Comment

เรื่องความร้อนนี้ผมว่าเถียงกันไม่จบ ส่วนความคิดผมนะคับ เอาแบบว่าเหมาะกับงาน และงบประมาณของเรา ก็พอ เลยไปถอย โตชิบา มา 1 ตัว อิอิ ชอบสโลแกนมันนะคับ นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Comment

core 2 duo ไปเลย

Comment

turion 64x2 ไปเลย มีงบก็ฟาด core 2 duo ไป ผมก็กำลังจะซื้อสิ้นเดือนนี้เหมือนกัน วิสต้า64บิทกำลังรอเราอยู่

Comment

งานนี้รักใครชอบใครนะครับเอาไปเลยอย่าไปคิดมากเลย

ผมคิดมากเลยอดยังไม่ได้ซื้อเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ในความคิดผมมันต่างกันไม่มากหรอกครับชอบอันไหนชื่อไหนถูกใจซื้อเลยครับสบายใจ^^

Comment

Working...
                              X