ก่อนอื่น คือ ผมใช้ บอร์ด ของ Asus A7n8x-x

CPU ของ AMD Sempron 2400+

อาการเป็นอย่างนี้ คับ คือ ตอนแรก CMOS check some eror ต้องกด F1 ก่อนเข้าตลอด ผมก้อเปลี่ยนถ่าน มันก้อหายไป แต่หลังจากนั้น เครื่อง ผม ไม่ค้าง ก้อ รีสตาร์ เอง ตลอดเรยอ่า คับ ลงวินโดว์ ไหม่ ก้อแร้ว update driver ก้อแร้ว Flash bios ก้อแร้ว มันก้อยังไม่หาย อ่าคับบ
มีอะไรที่ น่าสงสัย ว่าจาเจ็งรึป่าว คับบ

แร้วขอถามท่านที่ ใช้ sempron 2400+ ทีคับ ทำไมเวลาเรา flash bios แร้ว ความเร็ว cpu มันจะไปตั้งที่ 1000 MHz ตลอดเรยอ่าคับ เราต้องไปปรับเองทุกครั้งเรยหรอคับ

****** ช่วยทีคับบ