Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องสายไฟที่ต่อมาจากพัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องสายไฟที่ต่อมาจากพัดลมครับ

สวัดดีคีคับทุกๆท่านครับ
    มีเรื่องจะมารบกวนถามครับท่าน ไอ้สายไฟพัดลมครับ เท่าที่เห็นมันก็จะมีแบบ3พิน ซึ่งหัวแบบ4พินที่มาจากpsuมันเป็นแบบ12v ถูกต้องมั้ยครับ แต่ถ้าเป็นแบบ3พินล่ะครับ จะมีไฟมากี่vครับ

ใจผมคือว่า อยากจะต่อพัดลมให้ได้ไฟ12vน่ะครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมดูที่ตัวพัด ลม 3 พินเขียนว่า dc 12 v 0.14a คับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ผมดูที่ตัวพัด ลม 3 พินเขียนว่า dc 12 v 0.14a คับ
      ครับท่าน แต่ว่าสายที่มา4สาย แต่พอต่อเข้าพัดลมแล้วเหลือ3สาย ผมสงสัยว่ามันยังจะ12vอยู่เหมือนเดิมรึเปล่าน่ะครับ

Comment

พัดลม ทำงานที่ไฟ 12 อยู่แล้วครับ ถ้ามันหมุน แปลว่า มันทำงานที่ 12 ครับ ถ้ามัน ใช้ไฟ 5 เมือ่ไร ความเร็วจะลดลง และ ความร้อนจะเพิ่มขึ้นที่ตัวพัดลมมากครับ

กรณี ของคุณ สายจะต่อเข้าที่ 12 อยุ่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          พัดลม ทำงานที่ไฟ 12 อยู่แล้วครับ ถ้ามันหมุน แปลว่า มันทำงานที่ 12 ครับ ถ้ามัน ใช้ไฟ 5 เมือ่ไร ความเร็วจะลดลง และ ความร้อนจะเพิ่มขึ้นที่ตัวพัดลมมากครับ

กรณี ของคุณ สายจะต่อเข้าที่ 12 อยุ่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง
          ครับท่าน ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

Working...
          X