Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ HeatSink LGA775 ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ HeatSink LGA775 ให้หน่อยครับ

สวัสดีครับ
    ผมถอดชุดน้ำได้ซักพักนึงแล้ว ผมก็มีความรู้สึกว่า เคสเล็กเกินไป เลยกลับมา ใช้ Stock Fan ก่อน
    แต่ปรากฏว่า เวรกรรม เสียบปลั้ก CPUFan แล้ว เฮ้ย เฮ้ย ไม่หมุนเว้ยเฮ้ย !!!
    กระชากปลั้กPSUออกทันที เพราะกลัว CPU แต๊บ

เข้าเรื่องครับ

อยากให้พี่ๆ แนะนำซิงค์หน่อยครับ
    แบบว่าเอาถูกๆ ชิฟหายเลยครับ ใช้ชั่วคราวเท่านั้นครับ เอาเป็นซิงค์เดิมเลยก็ได้ มือ1หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ
    แต่ใจจริงไม่อยากได้ซิงค์เดิมหรอกครับ แต่อยากได้ตัวที่มันถูกๆ สุดๆเลยหน่ะครับ แบบว่าไม่ถึง 500
    มีไหมครับ ??

หรือใครมีวิธีโม เอาพัดลม 12cm มาติด ซิงค์เดิมไหมครับ จะได้เย็นทั้งบอร์ดเลย
    Last edited by KiDMaioRKz; 11 Feb 2008, 19:46:28.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
    สวัสดีครับ
    ผมถอดชุดน้ำได้ซักพักนึงแล้ว ผมก็มีความรู้สึกว่า เคสเล็กเกินไป เลยกลับมา ใช้ Stock Fan ก่อน
    แต่ปรากฏว่า เวรกรรม เสียบปลั้ก CPUFan แล้ว เฮ้ย เฮ้ย ไม่หมุนเว้ยเฮ้ย !!!
    กระชากปลั้กPSUออกทันที เพราะกลัว CPU แต๊บ

เข้าเรื่องครับ

อยากให้พี่ๆ แนะนำซิงค์หน่อยครับ
    แบบว่าเอาถูกๆ ชิฟหายเลยครับ ใช้ชั่วคราวเท่านั้นครับ เอาเป็นซิงค์เดิมเลยก็ได้ มือ1หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ
    แต่ใจจริงไม่อยากได้ซิงค์เดิมหรอกครับ แต่อยากได้ตัวที่มันถูกๆ สุดๆเลยหน่ะครับ แบบว่าไม่ถึง 500
    มีไหมครับ ??

หรือใครมีวิธีโม เอาพัดลม 12cm มาติด ซิงค์เดิมไหมครับ จะได้เย็นทั้งบอร์ดเลย
    หันมาใช้ ZALMAN แบบ ผมกัน เพิ่งเลิกเล่นนำเอง ไว้มีเงินค่อยเล่นใหม่ กำลัง เห่อ CASE อยู่ อิอิ
    Last edited by Kengjeed; 11 Feb 2008, 20:42:34.

Comment

ถ้าซิงค์เดิมผมมีของ E2140 ยังไม่ได้ใช้เลยอยู่ในกล่องมาโดยตลอด สนใจไหมครับ 300 บาท

Comment

ซิงค์เดิม ผมเห็นที่ advice ขาย 180
        http://advice.computerok.co.th/~advice/product/

ผมไม่สะดวกไปพันทิปแค่นั้นครับ ช่วงนี้

ปล. ใครรู้มั่ง Advice ที่ ฟิวเจอร์ปาร์ค บางแค มีขายไหม ซิงค์เดิมๆ ราคา 150 เนี่ย ...
        Last edited by KiDMaioRKz; 17 Feb 2008, 22:33:42.
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ซิงค์เดิม ผมเห็นที่ advice ขาย 180
          http://advice.computerok.co.th/~advice/product/

ผมไม่สะดวกไปพันทิปแค่นั้นครับ ช่วงนี้

ปล. ใครรู้มั่ง Advice ที่ ฟิวเจอร์ปาร์ค บางแค มีขายไหม ซิงค์เดิมๆ ราคา 150 เนี่ย ...

รับทราบครับบบบบบบบบ

Comment

Working...
          X