Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ linux บ้างหว่า??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ linux บ้างหว่า??

ตอนนี้กระแส open source กำลังมาแรงเลยครับและอีกอย่าง โปรแกรมบนwindows ก็ส่วนน้อยที่จะเป็น freeware ผมขอลาวินโดวน์เลยละกันจะมีใครตามผมบ้างไหมเนี่ย

ผมนี่แหละไม่ใช่
    ตราบใดที่เกมยังเล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
      ผมนี่แหละไม่ใช่
      ตราบใดที่เกมยังเล่นไม่ได้
      ตามนี้
      เกมส์ๆ ๆ และก็เกมส์ ครับ

Comment

หึ..ตลกเพื่อนบางคน
        ปากบอกเกลียด M$
        แต่พอเรียกไป CS (สมัยนี้ต้อง dotA สินะ..) ล๊อคเอ๊าท์เข้า Windows แทบไม่ทัน

ไม่เกี่ยวกับจขกท.. แต่เอาใจช่วยนะขอรับ

Comment

ถูกต้องเลยถ้า ลีนุกส์ เล่นเกมได้ทั่วถึงอย่าง Windows ก็ค่อยน่าสน
          แต่มานไม่อ่ะ

Comment

ก้าวเข้ามาครึ่งขาครับ... ใช้2OS เอาUbuntuไว้เล่นเนต+เขียนโปรแกรม เอาWindowsไว้ทำกราฟฟิคกะเล่นเกม

เอาไว้Ubuntuมันทำกราฟฟิคได้เท่าPhotoshop+Illustrator CS3 พร้อมกับเล่นเกมเมื่อไหร่ งานนี้ลาขาดครับ กะM$

Comment

เมื่อก่อนใช้ Linux-TLE พักนึง...แต่ตอนนี้หันมาใช้ Windows Vista...

Comment

ใช้เฉพาะงานเซิฟเวอร์ครับ

CentOS

Comment

อยากลองเหมือนกันแต่เล่นเกมส์ไม่ได้นี่สิ ทำให้ต้องอาศัยwindows อยู่เหมือนเดิม

Comment

เคยใช้ Ubuntu อยู่พักนึง ก็ OK ครับ

Comment

ไว้เล่น Net อะ OK กว่า MS อยู่โข

Comment

วันนี้ว่าจะลอง Ubuntu แต่เจ้ากรรม hdd ดันมาไหม้วันนี้พอดี -...-
                        รอไปก่อนนะ อู บุน ตูม !!!!

Comment

อู บุณ ตูมม 555+

Comment

Working...
                          X