Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี XFX 8800 GT 512 Mb G92 เปลี่ยนไปเล่น Sapphire 3870 คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้ว ขอบคุณทุกคำตอบครับ ฟันธง! ไม่เปลี่ยนล่ะครับ ใน หนังสือ Future Gamer ฉบับ มกรา 2008 ก็จับ XGX 8800 GT G92 เดิมๆ Core 600 ,Mem 1800 ชนกับ Sapphire HD 3870 พอดีเลย ผลปรากฎว่า XFX ทำเฟรมเรต ได้ดีกว่าในทุกๆคะแนน แต่ไม่หนีกันมากครับ แต่เขาฟันธงว่า ใช้ได้ดีพอๆกัน และแนะนำว่าให้เอาตัวที่ราคาถูกครับ ลองไปหาอ่านดูได้ เล่มเดือน มกรา น่าซื้อเก็บไว้เป้นอย่างยิ่ง

Comment

ถูกต้องและคร้าบ 8800GTS G 92 ดีอยู่แล้ว

ถ้าเป็นผม ผมก็ไม่เปลี่ยน ผมขี้เกียจไปนั่งหาโหลดไดร์เวอร์

มาลงบ่อยๆเป็นประจำครับ ลงไดร์เวอร์ ไม่ยากอะไรหลอก

ลงเกมยังยากกว่าอีก แค่ขี้เกียจมานั่งลงบ่อยๆ

ครับ เล่น Nvidia ลื่นกว่า สบายใจ ซับพอตเกมก็เยอะกว่า

เกมเก่าๆก็เล่นได้ ไม่มีปัญหามากมาย

ก็แล้วแต่คนชอบครับ

ถ้าชอบสีเขียว ก็ Nvidia

ถ้าชอบสีแดงก็ ATI
      Last edited by onizika01; 12 Feb 2008, 07:26:51.

Comment

เคยเล่นมาทั้ง 2 ค่าย อะคับ
        สุดท้ายผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับตัวของคุณ + เงิน + การใช้งาน

แต่ในที่สุดถ้าคุณต้องการเล่นเกม มากกว่า ทำงานอย่างอื่น ปกติ ก็ แนะนำว่า 8800 เนี่ย สุดเจ๋งแล้วครับ

Comment

หาเรื่องเปลื่องตังค์ทำไมถ้าท่านเล่น ATI ค่าไฟบาน แต่ผมอยู่ค่ายแดงแรงดีเคยมาถามพี่ๆเค้าแล้วเหมือนกัน
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156541

Comment

ที่ผมจะเปลี่ยนมาใช้ ATI ก็เพราะไดรเวอรนี่หละครับ คิดว่าปัญหานี้มันก็เหมือนกับเกมส์ที่เราเล่นนั้นแหละ ท้าทายดี เปนความรู้ใหม่ๆที่น่าศึกษา

ถ้าผมไม่ลอง ATI ผมก็ไม่รู้จัก ATI

Comment

3870 ผมก็ไม่รู้นะ ใช้Driver 8.1+ ยังม่เหนมีปัญหาใดๆนะ แต่ผมเหนผลเทสต่างประเศละเอียดมาก ที่เล่นนที่ 1280*1024 aa8x 3870 ชนะ 8800GT ซะงั้น ผมงงเลย ปกติเหนแต่8800GT ชนะ หาเวบเจอเดี๋ยวเอาให้ดูนะคับ ละเอียดมากเวบนี้คนในนี้และเลยโพสไว้

Comment

ลองแลกมาใช้งานจริงคุณก็จะรู้คำตอบเอง

Comment

เล่น เกมสื ก็ NVDIA

ดูข้างกล่องเกมส์ 80% ในตลาด ข้างกล่องเป็น NVDIA หมด ค๊าบ

ถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์ก็ เปลี่ยน ได้คับถูกกว่า

Comment

หรือไม่ก็ไปดูที่ www.nzone.com ครับ ว่ามีเกมไหนที่ NV เป็นสปอนเซอร์

Comment

Working...
                    X