Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อพรุ้งนี้แล้วครับ ช่วยเลือกการด์จอทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อพรุ้งนี้แล้วครับ ช่วยเลือกการด์จอทีครับ

เท่าที่ อ่านๆดูอะครับเลยตัดสินใจได้คร่าวๆว่า
    core 2 duo E8400 7,890
    Asus p5kse 3,790
    kingston 1g/800*2 1,900
    hdd WD 320gb 2,950
    dvd asus20x 1,050
    psu enermax 460w 2,690

เหลือ การด์จออะครับ เอาอะไรดีครับระหว่าง
    Sapphire HD 3850 หรือ 3650 ดีอะครับ เพราะราคาต่างกันเยอะพอควรเลย
    อันไหนใช้คุ้มกว่าครับ ผม เน้นใช้งานทั้วไป โหลดบิต เล่นเกม และ PHOTOSHOP อะครับ

ถ้าควรจะปรับยังไง รบกวนบอกด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

********ยี่ห้อที่ it mall มันมีน้อยอะครับ ก้อเลยต้องเอายี่ห้อพวกนี้*************
    ********ราคาทั้งหมดเป็นราคาที่ IT MALL FORTUNE อะครับ******************

เกมออนไลน์ HD3650 พอครับ
    เกมออฟไลน์หนักๆหน่อยก็ HD3850

Comment

แล้ว mainboard ตัวนี้ดีมั๊ยครับ หรือว่าของ GIGABYTE ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by aaasg83 View Post
        เท่าที่ อ่านๆดูอะครับเลยตัดสินใจได้คร่าวๆว่า
        core 2 duo E8400 7,890
        Asus p5kse 3,790
        kingston 1g/800*2 1,900
        hdd WD 320gb 2,950
        dvd asus20x 1,050
        psu enermax 460w 2,690

ถ้าเลือกแล้ว ก้ตามนั้นครับ
        แต่.. ram 667 แพงเท่ากันครับ
        psu enermax 350w สามารถ ใช้กับ 3850 ได้สบายๆครับ

เหลือ การด์จออะครับ เอาอะไรดีครับระหว่าง
        Sapphire HD 3850 หรือ 3650 ดีอะครับ 3850 แรงกว่ามากครับในการเล่นเกมส์สเปคสูง ถ้าใช้งานด้านอื่น กับงานที่บอกก็ไม่ต่างกันครับ เพราะราคาต่างกันเยอะพอควรเลย
        อันไหนใช้คุ้มกว่าครับ ผม เน้นใช้งานทั้วไป โหลดบิต เล่นเกม และ PHOTOSHOP อะครับ

ถ้าควรจะปรับยังไง รบกวนบอกด้วยนะครับ
        ขอบคุณครับ ต้องสรุปเองครับ ให้ได้เพียง ความเห็นครับ สำหรับผม

**************************ยี่ห้อที่ it mall มันมีน้อยอะครับ ก้อเลยต้องเอายี่ห้อพวกนี้*************************************************
        **************************ราคาทั้งหมดเป็นราคาที่ IT MALL FORTUNE อะครับ************************************************************************
        .

Comment

เข้ามาดูครับอยากได้cpuตัวเดียวกันเลย แต่พี่วิกรว่า q6600 ดีกว่า อิอิ

Comment

ขอบแบบนี้ อยู่กับงบ และงานครับ อิอิ

Comment

Working...
            X