Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคน้องใหม่ AMD ให้ทีคับ เข้ามาช่วยฟันธงให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคน้องใหม่ AMD ให้ทีคับ เข้ามาช่วยฟันธงให้หน่อย

จัดสเปค AMD คับ เข้ามาช่วยฟันธงให้หน่อย ผมต้องการเอามา Overclock อ่ะคับ และต้องการ การ์ดจอแบบออนบอด ดีๆ ด้วยคับ ใช้แก้ขัด แล้วว่าจะหาถอยเพิ่มทีหลังคับ

1.Athlon X2 4000 + อันนี้ไม่ทราบว่าซื้อ มามันมีพัดลมและซิงค์แถมมาด้วยป่ะคับ
    2.M/B ผมเลือกอยู่ 2 ตัวนะคับระหว่าง
    Asrock Alive NF6P(G) VSTA กับ
    Asus M2A VM HDMI(อันนี้ผมชอบเพราะ X1250 ออนบอดนี่ละคับ)
    สองตัวนี่อันใหนเจ๋งกว่ากันคับ ถ้าเอามาOverclock ผมขอแค่ 2.8 ก็พอใจละคับ
    แล้วออนบอด G6150 กับ X1250 อันใหนดีกว่ากันคับ และถ้าเปรี่ยบกัน NB ผมเป็น Go7200 นี่กับ X1250 อันใหนแรงกว่ากันคับ
    แล้วสองตัวนี้ใส่ CPU 4 Core ได้มะคับ เผื่ออนาคต
    HDD เก่าผมเป็น IDE สามารถใส่กับสองตัวนี้ได้เปล่าคับ
    3.Ram ผมดูไว้ 2 ตัวคับคือ
    Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail กับ
    Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail
    ตัวใหนเจ๋งกว่ากันคับ
    4.แล้ว PSU ต้องกี่ Watt คับ System นี้ เผื่อการ์ดจอ 8800 GTS 512M อีกตัวนะคับ

ขอบคุณมากคับ อยากเป็นสาวก AMD คับ ชอบมากคับ เคยใช้สมัย Duron แล้วติดใจคับ

Originally posted by paul1321 View Post
    จัดสเปค AMD คับ เข้ามาช่วยฟันธงให้หน่อย ผมต้องการเอามา Overclock อ่ะคับ และต้องการ การ์ดจอแบบออนบอด ดีๆ ด้วยคับ ใช้แก้ขัด แล้วว่าจะหาถอยเพิ่มทีหลังคับ

1.Athlon X2 4000 + อันนี้ไม่ทราบว่าซื้อ มามันมีพัดลมและซิงค์แถมมาด้วยป่ะคับ มีครับ
    2.M/B ผมเลือกอยู่ 2 ตัวนะคับระหว่าง
    Asrock Alive NF6P(G) VSTA กับ NF6 OC ดีกว่าครับ
    Asus M2A VM HDMI(อันนี้ผมชอบเพราะ X1250 ออนบอดนี่ละคับ) ตัวนี้ไม่เคยลองครับ
    สองตัวนี่อันใหนเจ๋งกว่ากันคับ ถ้าเอามาOverclock ผมขอแค่ 2.8 ก็พอใจละคับ เอางั้นเลยเหรอ ถ้า 2.8 alive ผมพอไป หลายเครื่องแล้วครับ 2.8 แรม ดีๆหน่อยครับ
    แล้วออนบอด G6150 กับ X1250 อันใหนดีกว่ากันคับ ไม่ต่างกันหรอกครับ และถ้าเปรี่ยบกัน NB ผมเป็น Go7200 นี่กับ X1250 อันใหนแรงกว่ากันคับ7200 นิดๆ
    แล้วสองตัวนี้ใส่ CPU 4 Core ได้มะคับ เผื่ออนาคต ใส่ได้แต่ทำงานไม่เต็ม 100 มันเป็นเรื่องของอนาคตครับ เอาไวจะใช้ค่อยคิดใหม่ดีกว่าครับ
    HDD เก่าผมเป็น IDE สามารถใส่กับสองตัวนี้ได้เปล่าคับ ได้ครับ
    3.Ram ผมดูไว้ 2 ตัวคับคือ
    Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail กับ
    Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 RAM Retail
    ตัวใหนเจ๋งกว่ากันคับ 2.8G แรม 667 ชิพ hynix ก็ทำได้แล้วครับ ถ้าปรับดีๆ ภาวนาอย่าไปหยิบ CPU ที่กินไฟมาแล้วกันครับ (CPU มันกินไฟไม่เท่ากันทุกตัวนะครับ ถึงจะล๊อตเดียวกัน ) ถ้าเจอ CPU กินไฟ แรมอะไรก็จอดครับ แรม ที่บอกราคา 1400 เอง 2กิกครับ เอาเงินไปลงที่อื่นดีกว่าครับ
    4.แล้ว PSU ต้องกี่ Watt คับ System นี้ เผื่อการ์ดจอ 8800 GTS 512M อีกตัวนะคับ

ขอบคุณมากคับ อยากเป็นสาวก AMD คับ ชอบมากคับ เคยใช้สมัย Duron แล้วติดใจคับ จะให้สวยก็ ENERMAX 460W ครับ ยอดนิยม
    .

Comment

ขอบคุณ มากคับ กระจ่างชัดเจนดีคับ
      Thank......

Comment

Phenom 9500 เลยครับ สะใจ อย่างแรง 555+

Comment

Working...
        X