Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Sempron2800+ socket 754 จะอัพเกรดยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Sempron2800+ socket 754 จะอัพเกรดยังไงดีครับ

ผมใช้ Sempron64 2800+ 1.6GHz เอาไป OC เป็น 2.0GHz แต่ดูเหมือนมันไม่แรงพอ จะทำยังไงดี เปลี่ยน CPU เป็น Athlon64 3200+ 2.0GHz Socket 754 ดีไหมครับ หรือมีวิธี OC ได้อีก ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Vitamin View Post
    ผมใช้ Sempron64 2800+ 1.6GHz เอาไป OC เป็น 2.0GHz แต่ดูเหมือนมันไม่แรงพอ จะทำยังไงดี เปลี่ยน CPU เป็น Athlon64 3200+ 2.0GHz Socket 754 ดีไหมครับ หรือมีวิธี OC ได้อีก ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ใช้บอร์ดตัวไหนครับ ของผม k8n ได้2.4นะ ก็พอไปวัดไปวาได้ ไม่น่าเกลียด

Comment

ใช่ ของผมยัง 2500+@2.1Ghz เล้ย

Comment

ใช้เพาร์เวอร์ดีๆสะตัวสิ อย่างมองข้าง คอมกินไฟเยอะ ยิ่ง ocไปอีก

Comment

เป็นผมถ้าจะเปลี่ยนจะขายชุดเก่าแล้วอัพซ๊อกเก็ตไปเลยครับ ผมจะเพิ่มงบออก AM2 ครับ อาจจะเป็นตัว 3200+ ครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนแบบที่ท่านเจ้าของกระทู้ คิด อย่าเลยครับ ท่านต้องบอกลายระเอียดไห้มากกว่านี้อีกนิด จาได้แน่น นำ ถูกครับ 2800+ตัวนี้ไม่น่าจะต่ำ กว่า2.2นะครับ

Comment

Athlon64 3200+ 2.0GHz Socket 754 ยังมีขายเหรอครับ

ลองคล็อกดีๆครับ ขี้เหร่ๆ ก็2.15-2.2 ละครับ

Comment

เปลี่ยนยก บอร์ดเลยครับ Socket ตัวนี้หาของยากแล้ว

Comment

ใช้ board ไรอยู่ครับ ถ้า K8N flash bios mod ไปได้อีก นะครับ

link bios mod 1009jx นะครับอัด bus ได้เกิน 300 แต่แรมต้องไปไหวด้วย
                  ทดแรม เป็น 333 แล้วปรับ HTT ไปที่ 3

http://www.jinx2004x.ndo.co.uk/j/i/j...b/1009jxb1.zip

link อธิบาย ค่าบัสมันจะแกว่ง ๆ หน่อย ต้องค่อย ๆ ปรับไปนะครับ อย่าใจร้อน รับรองแรงแน่นอน

http://www.ocworkbench.com/ocwb/ulti.../6.html#000083
                  Last edited by Tackichi; 9 Oct 2006, 01:41:44.

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนแค่นั้น ไม่คุ้มครับ แรงขึ้นกว่าเดิมไม่มากเท่าไหร่

Comment

มีไร สงสัย เพิ่มเติม ลงไว้นะครับ เด๋วมาตอบให้นะครับ

ไม่อยากให้เสียตัง ใช้ให้คุ้มก่อน ดูจากลายเซ็นต์ผมเป็นแนวทางก็ได้นะครับ

Comment

Working...
                      X