Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ acer เสียอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ acer เสียอ่ะครับ

คือซื้อ เครื่อง acer aspire 5593 มาอ่ะครับ เพิ่งซื้อมาตอนงาน commart ไม่กี่อาทิตย์เอง ประกฎว่า พอเล่นๆๆอยู่ ตรงกลางจอ มันก้อมี แถบขาวๆๆ ขึ้นมาอ่ะครับ แต่ว่ามันโปร่งยังมองเห็นอย่ มันจะเป็นแถบกว้างประมาน 1 นิ้วได้ครับ ยาวตั้งแต่ ด้านล่างจอไปจนถึงสุดจอ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร โน๊ตบุคก้อพึ่งซื้อมา ยังไม่ได้ใช้งานอะไรมากเลย ไม่รู้ว่าจำทำยังไงดี บางทีมันก้อขึ้น บางทีมันก้อไม่ขึ้น กลัวว่าพอมันเสียไปอย่างนึงแล้ว อย่างอื่นมันจะเสียตามมาเรื่อยๆๆอ่ะครับ เพิ่งซื้อมาได้ สองอาทิตย์ กว่าๆๆ จอก้อเสียแล้ว คิดว่าจะทำยังไงดีครับ แล้วจะขอเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยได้ไหมอ่าครับ

ปัญหาเยอะจริงๆเชียว ยี่ห้ออันดับหนึ่งของเมืองไทยเนี๊ยะ

อย่างงี้เข้า 0 อย่างเดียวเลยครับ บอกอาการไป บอกว่าเป็นๆ หายๆ

ได้ผลยังไงบอกด้วยนะครับ

Comment

อาการเป็นแทบ ขีดยาว ๆ แบบนี้หรือป่าวคับ
      รูปอยู่อีกเครื่องนะคับ เดียวมาลงให้ ดู
      จากโน๊ตบุ๊กตัวเก่านะ คับ เปงแทบ สีขาว ยาวประมาณว่า พาดผ่าน กลางจอในแนวนอนหนาประมาณ 1 นิ้วไดนะคับ เง้อๆๆ
      เป็นๆๆ หายๆๆ หลังสุดนี้ ม่ะเป็นแย้วหายไปเองเยย แนะนำนะคับให้ถ่ายรูป ไปให้ 0 มันด้วยจะดีมากนะคับ เป็นหลักฐานในการ เคลมชั้นดีนะคับ (ระวังนะมันเอาจอเก่ามาเปลียนให้เอิ๊กๆๆ)

*****หารูปม่ะเจอนะคับ อาจลบทิ้งไปละ ไม่แน่ใจนะคับ แต่ตอนโน้น ป๋มใช้ของ Hp ใช้มาประมาณ 2 เดือนกว่า ๆ ไปโว้ยวายที่ 0 ใหญ่มันนะคับ เปลียนให้ใน 2 วันเยยอะคับ (มาแนะนิด 1 เง้อ )
      Last edited by aPisBot; 22 Nov 2006, 00:47:11.

Comment

อ่างับ หลังๆๆไม่ค่อยเป็นแล้ว แต่กลัวว่ามันจะกลับมาเป้นอีก ของผมมันเป็น แนวตั้งครับ แถบสีขาวๆๆ ยังไม่ว่างถ่ายรูปไว้ เพราะมันก้อยังไม่เป็นอีกครั้งเรย หายไปพักนึงแร้วอ่า

Comment

น่าจะเป็นที่สายแพช่วงบานพับ

Comment

Working...
          X