Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ CPU กับ บอร์ด หน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ CPU กับ บอร์ด หน่อยคร้าบ

ตอนนี้ใช้อยู่ยอดนิยมเมื่อเกือบ 2ปีมาแล้ว คือ สมพร2500@2.0 ตอนนี้รู้สึกอยากอัพคอมมากๆเลย เพราะ CPU เริ่มไม่เร้วพอแล้วครับ แต่ตอนนี้ไม่มีความรู้เลย เพราะขลุกอยู่กับแต่มอไซด์มาปีกว่าๆ คงต้องขอคำแนะนำแล้วครับผม

งบ ไม่มาก ไม่น้อยครับ อยากได้แบบแรงกว่าเดิมซักครึ่งเท่าตัวอะครับ ขอ CPU กับ เมนบอร์ด คร้าบ ชี้แนะล่วยน้า อ้อ ขอบอร์ดที่มี ideซักอัน ส่วน SATAอยากได้ 6รู+ครับผม

เอาค่ายไหนละท่าน งบเท่าไหร่

Comment

ไม่เกี่ยงค่ายครับ งบสู้ได้ แต่เน้นคุณภาพสมราคาครับผม

Comment

e8400
        DFI LP DK T2RS
        คล็อกเพลิน

Comment

ราคาเท่าไรคับท่าน มีชุดอื่นไม้ครับ อยากได้ประกันพื้นๆที่เคลมได้ที่พันทิพย์อ่าครับ

Comment

Originally posted by simmax View Post
            ราคาเท่าไรคับท่าน มีชุดอื่นไม้ครับ อยากได้ประกันพื้นๆที่เคลมได้ที่พันทิพย์อ่าครับ
            ก็ชุดที่ท่านShutter Vจัดให้เป็นประกันที่เครมได้ไงครับ ซื้อได้ที่ร้านTKไม่ก็Jedi

จัดให้อีกทางเลือกประคาประหยัดแต่แรงมากกกก
            E2140 M0 ตัวสุดคุ้มสุดประหยัด ประมาณ 2200บ.
            MSI P35 Neo2 FR บอร์ดสวยครับมีไฟLedมีฮิทไปป์ทำCrossFireได้ ประมาณ 3990บ.
            อย่างอื่นแล้วแต่สาดทาครับ ชุดนี้ถือว่าเป็นชุดสุดคุ้มของตอนนี้เลยครับ

Comment

Working...
            X