Announcement

Collapse
No announcement yet.

Leona G9 กับ X3 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มองอยู่2ตัวนี้เหมือนกันครับ สงสัยพรุ่งนี้คงต้องโทรสั่ง G9 ซะแล้ว ทุกเสียงมาทางเดียวกันหมด ถ้าสั่งตัวโชว์ราคา 5990 เองฮะ น่าเล่นมากมาย

Comment

ใครเคยฟังเสียง G9 Excite แล้วเป็นไงบ้างครับ วันนี้ไปลองฟังมาที่ Power buy ไม่รู้พนักงานต่อผิดหรือของไม่ดี เสียงไม่มีมิติเลยครับ แต่มีแบบแยกชุด ราคามือ1 ใกล้เคียงกันเลย ลำโพงชุด HTC-444 ราคา4990 Avr Ai4005 ราคา 4990 ไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากันครับ เพราะฟังละเสียงก็ดีกว่า G9 Excite ถึงจะแบนๆเหมือนกันฮะ ถ้างี้ถอยกลับไปเล่น X3 5.1น่าจะดีกว่าไหมฮะ เพราะมีหลายๆท่านบอกเสียงดีอะครับ

Comment

ตัวนี้ไม้แท้ปะ

Comment

แต่ชอบ G9 อยู่อย่างหนึ่งนะครับ Sub ใหญ่ซะใจดี

Comment

G9 Excite เป็น MDF
            ก็ควรไปลอง x3 เปรียบเทียบดูครับ
            แต่ต้องดู Space ที่บริเวณลองด้วยนะครับ บางที่ Space มันกว้างมากคุณไปฟังใกล้ๆมันเปรียบกันยากนะ

Comment

X3 แพ้ขาดทุกอย่างนะครับ

Comment

ไม้สังเคราะห์ครับ ตัวเดิมถึงจะเป็นไม้แท้ครับ

Comment

Originally posted by james View Post
                  ไม้สังเคราะห์ครับ ตัวเดิมถึงจะเป็นไม้แท้ครับ
                  ตกลงท่านเลือกซื้อยังครับ

Comment

ลังเลฮะ หาฟังๆอยู่ครับ

Comment

เท่าที่อ่านรีวิวมา เจ้า G9 Excite รู้สึกว่าจะต้องเบิร์นก่อนถึง 100 ชั่วโมง เสียงถึงจะเข้าที่เข้าทาง และหายกระด้าง
                      โดยเฉพาะซับ แต่ไปอ่านดูแล้วน่าสนใจจริงๆ ครับ เดี๋ยวหาลองฟังบ้างดีกว่า
                      รีวิว
                      http://www.wijitboonchoo.com/testrep...d=33&category=

Comment

กระทู้นี้ยาว เลยปลุก วิญญาณ G9 หน่อย 6 พันเองนะ

Comment

ตอนนี้ชักเกินเลยไปไกลเลยฮะ ดูไปถึงชุด home เลยด้วย มาจากลำโพงคอมนะเนี่ย เวงของกรำ

Comment

Originally posted by james View Post
                            ตอนนี้ชักเกินเลยไปไกลเลยฮะ ดูไปถึงชุด home เลยด้วย มาจากลำโพงคอมนะเนี่ย เวงของกรำ
                            ไม่เกินนะครับ เพราะมันใช้ด้วยกันได้ แต่ไหนแต่ไรอยุ่แล้ว

ผู้รุ้ เขาก็ใช้แบบนี้ดีกว่าไปซื้อลำโพงกระป๋องราคาแพง

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                              ไม่เกินนะครับ เพราะมันใช้ด้วยกันได้ แต่ไหนแต่ไรอยุ่แล้ว

ผู้รุ้ เขาก็ใช้แบบนี้ดีกว่าไปซื้อลำโพงกระป๋องราคาแพง
                              ใช่ยี่ห้อที่ ชื่อรุ่นนำหน้าด้วย C รึป่าวท่าน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                                ใช่ยี่ห้อที่ ชื่อรุ่นนำหน้าด้วย C รึป่าวท่าน
                                รู้ๆกันท่าน Cr ไม่แตะ แต่ Cam ให้โดด ใส่ ถ้ามันมีขายนะ

Comment

Working...
                                X