Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดเครื่องแล้วไฟหน้าจอมันกระพริบๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปิดเครื่องแล้วไฟหน้าจอมันกระพริบๆๆ

เวลาเปิดเครื่องแล้วไฟหน้าจอมันกระพริบๆๆอะ มันเป็นที่ไรอะ กาดจอกะแรมก้เปรียนแล้ว

ไม่มีไครช่วยเลย แงๆๆ

Comment

ถ้ามีภาพน่าจะดีกว่านี้นะครับ แล้วหลังจากที่กระพริบเข้าวินได้ป่าวครับ

Comment

หน้าจอมันไม่ขึ้นไรเลยอะครับ มันเหมือนตอนเราปิดเครื่องเละไม่ได้ปิดจออะคับ

Comment

เป็นเหมือนผมเปล่า
          คุณมีแรมกี่อันลองเสียบที่ละอันจิครับ

Comment

แรม2อันครับลองทีและอันแล้วก็เหมือนเดิม เอาแรมไปลองกะเครื่องอื่นๆๆก็ไช้ได้ตามปกติ เซงเลยนี้

Comment

ใช้จอภาพยี่ห้ออะไรครับ ถ้าsamsungหรือsamtron แล้วมีภาพแต่แสงมันจะกระพริบ จนบางครั้งมีเส้นแถบสีน้ำตาลขึ้นมา เป็นไปได้ว่า แผงวงจรตรงขั้วหลอดภาพหลวม

Comment

ตอนแรกใช้ๆๆอยู่มานก็ดับไปเอง ก้เลยเปิดใหม่มานก็ติดเละก็ดับไปทีนี้เลยไม่ติดเลย เมือก่อนเป็นก็ถอดแรม กับกาดจอมาปัดๆๆขัดๆๆก้ได้แล้วรอบนี้ทำไงก็ไม่หาย

Comment

มันเป็นอาการของ การไม่มีการส่งสัญญาณจากการ์ดจอไปที่ moniter
                  ถ้าการ์ดจอคุณไม่เสีย ก็ลองเช็คพวกสายที่ต่อจาก การ์ดจอ ไปที่ Monitor ดูครับ เผื่อขาดใน

Comment

ลองเอาจอไปเสียบกะโน๊ตบู๊กดุแล้วไช่ได้อะครับ ถ้าไม่ไช่แรมกับกาดจออะไรมันน่าจะเสียอะครับอาการนี้ เหลือเครื่องสุดท้ายเละด้วยเครื่องอื่นน้องๆๆเค้าเอาไปเล่นหมดแล้ว *-*

Comment

ของผมตอนเปิดเครื่อง บูตเข้าวินโดว์ จอจะดับไปแปบนึง แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรเวลาใช้งาน

Comment

สิ้นชีวิตแล้วมั่งแมนบอดเรา กว่าจะได้ซื้อเครื่องใหม่ก็ต้องรอปีหน้าโน้น อดเล่นไปนานแสนนาน

Comment

ได้ OC ไว้รึป่าวครับ ลองดูนะครับว่าเวล่เปิดเครื่องแล้วไฟตรง คีย์บอร์ดเข้ารึป่าวถ้าไม่เข้าแสดงว่า Bios ท่านเน่าล่ะ

Comment

Working...
                          X