Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้า Wikorn ขอสูตร Alive NF6 + X4200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้า Wikorn ขอสูตร Alive NF6 + X4200

อิอิถอยมาแล้วลากเลย

ต้องเรียกลุงงับ เดี๋ยวมาอย่างไว หุหุ....

Comment

เอิ๊กๆ

Comment

4200 ตัว 65 นาโน หรือเปล่าครับ

Comment

P หรือ G ครับ ยังไม่แก่ซะหน่อย อิอิ

จริงๆ สูตรมันก็ไม่มีตายตัวหรอกครับ ไม่เชื่อก็ถาม ตา เดียร์ กับ ตาอิม ดูดิ มันอย่ที่แรมเรา จะเอาด้วยที่ความเร็วเท่าไร CPU แต่ละตัวก็ ไปได้ไม่เท่ากัน เอาวิธีการ คร่าวๆ ในการ ไล่สปีดและความเร็วไปลองใช้ดูแล้วกันครับ แต่บอกมาก่อน ว่า P หรือ G

Comment

ผมว่าน่าจะ P นะ
            ถ้า P ไฟแรม 2.2 งิงิ

Comment

nf6p ครับ อยากรู้วิธีคร่าวๆ ครับ ใช้แรม Kington 1x2g bus 800
              cpu x2 4000+ (ขอแจมหน่อยนะครับ อิอิ ไม่ได้ตั้งกระทู้เอง)

Comment

ืnf6p เหมือนกันเพิ่งถอยใหม่ๆ ยังไม่ได้รับของเลย(ระหว่างส่ง) +4200 เก็บข้อมูล oc

Comment

น้าไม่มีสูตรนะครับ แต่น้าลอง กับแรม 667 และ 4200+ 90nm (เสียดายไม่มี 65nm)

ก่อนอื่น บอกก่อนว่า 4200+ 90nm ของผมตัววนี้ ไฟcpu ที่ 1.3 หมดบอร์ดแล้ว มันวิ่งได้แค่ 2.5 โดยประมาณ ครับถ้ามากกว่านี้ ไฟไม่พอครับ อิอิ ลองเอาไปเสียบ DFI ไป 1.525 ได้ 3.0 พอดีเลย อิอิ

เลยต้องเล่นที่ บัสแทนครับ เดี่ยววันหลัง จะเอา 6000+ มาเสียบลองให่ดู แต่ที่ 6000+ ที่มีอยุ่ ก็แหลกไฟพอกันคงไม่ได้ไกลเท่าไร อิอิ

ไครมีcpu แหล(ด)กไฟ ก็ทำใจนิด 65nm แจ่มแน่ครับ

แรมก็ตามที่เห็นเลยครับhynix 667
                  ในรูปวิ่งได้ประมาณ 966 ที่Pi 32 ผ่าน จริงๆสุดที่ 1000 แต่ขอเวลาอีกนิดครับ อิอิ ยังไม่นิ่งเท่าไร

เอารูปไปดูก่อนเดียวมาบอกว่า ปรับอะไรบ้าง ไม่แรงหรอก แต่ดีกว่าอยู่เฉยๆ
                  Attached Files

Comment

อย่างแจ่ม

Comment

Originally posted by nevereal View Post
                      น้า Wikorn ขอสูตร Alive NF6 + X4200
                      555+ เป็นผมมีงอน logout ออกจากระบบเลยนะเนี้ย เรียกซะเสียเลย หุหุหุ ^^"

Comment

ต้องเรียกว่า ี่ สิถึงจะถูก

[พี่ ของ พ่อ 55555+]

Comment

เอาไปปรับเองแล้วครับครับ สูตรไม่เคยมี มีแต่ แนวให้ว่า ปรับ อะไรได้บ้าง บนบอร์ด ไปไล่เอาเอง

รูปใบออส ผมเอามาจาก เวป OCZ ที่รีวิว นะครับ ใบออสจะเป้นเวอร์ชั่น 1.1 มั้ง เก่ากว่าที่ผมใช้ 1.2 อิอิ มันไม่เหมือนกันนิดหน่อยแต่ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ หยวนๆกันไป
                          Attached Files

Comment

แล้วตัว G ละครับทำเหมือนกันได้ไหม อยากแรงบ้าง

Comment

G ต่างกันตรงไฟแรมครับ เอาสุดไปเลยไม่ต้องคิดมาก Ultrahihg ครับ

ที่เหลือก็ไล่ปรับเอาครับ ผมไม่มีสูตรอะไรครับ ก็ปรับมันขึ้นไปเลื่อยๆครับ

Comment

Working...
                              X