Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 32,64 bitใครเร็วกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ballmakoto View Post
    โปรแกรม 32 บิท สามารถใช้บน vista 64บิท ได้ปกติครับ ยกเว้นแต่พวกไดร์เวอร์ VGA ต้องเป็น 64บิทเท่านั้นครับ vista แรม 1gb ขึ้น ก็ถือว่าสบายแล้วนะครับ

แล้วอัพเป็น sp1 ด้วยนะครับจะได้เร็กว่าเดิมและกิน HDD น้อยกว่าเดิม
    ใช้โปรแกรมของ 32 บิทได้ปกติใช่มั๊ยครับ งั้นจะได้โหลดเลย

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
      ใช้โปรแกรมของ 32 บิทได้ปกติใช่มั๊ยครับ งั้นจะได้โหลดเลย
      ใช้ได้บางโปรแกรมนะครับ
      แต่ส่วนมากจะออกมารับกันหมดแล้ว
      ไม่ต้องห่วง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160538
        นี่เลยคับความต่าง น่าจะความเข้าใจ เอามาบอกต่อคับ
        ของคุณ InF3RNaL และคุณ Kgb99 ขอบคุณคับ

Comment

มาดูสเป็คของผม ใช้ Vista ultimate ตัวเดิมแผ่นเดิม แต่เปลี่ยนเป็น 64Bit ครับ

ส่วนตัว 32Bit ดูตามสเป็คเลยคับ ตามนั้น

ป.ล.ยังไม่ได้ใช้ SP1 นะครับ เน็ตไม่แรงครับ

Comment

แจ่มขึ้นไหมละครับ

Comment

อืม... กินแรมมากขึ้นครับ อิอิ นอนดึกจังแฮะ

Comment

ลายเซ็นที่บอกคะแนน Vista ทำยังไงหรอครับ

Comment

64 bit ตามทฤษฏี มันเร็วกว่าครับ รองรับโปรแกรม 32 bit ได้ แต่ก็ไม่ทั้งหมดครับ

ส่วนตัว Xp sp2 ดีที่สุดแล้วล่ะ

Comment

ทั้ง32และ64บิท ออกSP1 เป็นRTMแร้ว แต่MSยังไม่ประกาศเป็นทางการคับ
                    ใช้อยู่รู้สึกว่า64เร็วกว่า32อะ

Comment

Working...
                    X