Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 32,64 bitใครเร็วกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista 32,64 bitใครเร็วกว่า

ถ้าลง Vista 32,64 bit ในคอมเครื่องเดียวกัน อันไหนจะทำงานได้เร็วกว่าครับ

32 Bit น่าจะเร็วกว่า

Comment

ตามหลัก 64bitเร็วกว่า แต่ใช้จริงไม่ทราบครับ

Comment

64 บิต เร็วกว่า

เร็วกว่าแบบว่าไม่รู้จะอธิบายยังไงดีนะครับ ต้องลองด้วยมือตัวเอง แค่เลื่อนเมาส์ก็พอรับรู้ได้อ่ะครับ แต่ถ้าให้ดีต้องแรมสองกิ๊กขึ้นครับ

แต่ข้อเสียของ 64 BIT มันจะเปลืองเนื้อที่ HDD กว่า

Comment

อ๋อ อย่างงั้นต้องต้องใช้ 64 bit แล้วล่ะครับ แต่จะรอให้มันมีโปรแกรมซัพพอร์ตออกมาเยอะๆก่อน แล้วค่อยใช้น่าจะ OK

ว่าแต่ อย่างของผม แค่ 1.5 Gb. เนี่ยะ ตามสเป็ค มันจะอืดไหมครับ

Comment

Vista 64 bit

ควรมีอย่างน้อย 2 ครับถึงจะลื่นปรื๊ดๆ
            ต่ำกว่านั้นแนะนำไป 32 เลย

แต่ XP64 สเปกที่ว่าสบายๆ

Comment

ขอบคุณครับ ต้องเพิ่มแล้วล่ะ

Comment

ถ้าใครเคยใช้ เครื่อง mac จะรู้เลยว่ามันเร็วกว่าจริงๆ ทั้งที่สเปคก็ไม่ได้แตกต่าง
                จากที่เคยสัมผัส 64bit เร็วกว่าเยอะเลย
                แต่ผมเองก็ไม่กล้าใช้กับเครื่องตัวเอง เพราะกลัวมีปัญหากับอุปกรณ์ต่อพ่วง

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                  อ๋อ อย่างงั้นต้องต้องใช้ 64 bit แล้วล่ะครับ แต่จะรอให้มันมีโปรแกรมซัพพอร์ตออกมาเยอะๆก่อน แล้วค่อยใช้น่าจะ OK

ว่าแต่ อย่างของผม แค่ 1.5 Gb. เนี่ยะ ตามสเป็ค มันจะอืดไหมครับ
                  ก็พอได้นะครับ

แต่ก่อนเครื่องผมแรม 1 GB ก็เคยลองเล่น Vista X64 แล้วอ่ะ แบบว่าใช้งานดีกว่า X86 เยอะ แต่มันออกจะอืดๆหน่อย

จริงๆแล้วแค่ Vista 32BIT ก็ควรเล่นแรม 2 กิ๊กถ้าให้ดีนะ แต่กิ๊กเดียวก็พอทน

ลองดูก็ได้ 1.5 GB ว่าใช้งานรับได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    ก็พอได้นะครับ

แต่ก่อนเครื่องผมแรม 1 GB ก็เคยลองเล่น Vista X64 แล้วอ่ะ แบบว่าใช้งานดีกว่า X86 เยอะ แต่มันออกจะอืดๆหน่อย

จริงๆแล้วแค่ Vista 32BIT ก็ควรเล่นแรม 2 กิ๊กถ้าให้ดีนะ แต่กิ๊กเดียวก็พอทน

ลองดูก็ได้ 1.5 GB ว่าใช้งานรับได้หรือเปล่าครับ
                    ขอบคุณครับ เดี๋ยวส่งโปรเจ็คต์ผ่านแล้วจะลอง 64 bit ดู ถ้าไม่ไหว คงต้องเพิ่มแรมละ่คับ

ว่าแต่ โปรแกรมทั่วไป รองรับ 32 bit ถ้าเอามาลง Vista Ultimate 64 bit ไม่รู้จะลงได้ป่าวครับ แนะนำทีครับ

Comment

วิสต้า 32 บิทแรม 1GB ไม่พอกินครับ เวลาเปิด IE7 หรือโปรแกรมไรทำงาน อืดเลย เล่นเกมยิ่งแล้วใหญ่
                      ไม่ต้องสืบ ดับอนาถ ถ้า 1.5GB คงพอ
                      Last edited by ยองยองซอย; 14 Feb 2008, 20:00:40.

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                        ขอบคุณครับ เดี๋ยวส่งโปรเจ็คต์ผ่านแล้วจะลอง 64 bit ดู ถ้าไม่ไหว คงต้องเพิ่มแรมละ่คับ

ว่าแต่ โปรแกรมทั่วไป รองรับ 32 bit ถ้าเอามาลง Vista Ultimate 64 bit ไม่รู้จะลงได้ป่าวครับ แนะนำทีครับ
                        ต้องใช้โปรแกรมที่รองรับ64bitเท่านั้นครับ

Comment

โปรแกรม 32 บิท สามารถใช้บน vista 64บิท ได้ปกติครับ ยกเว้นแต่พวกไดร์เวอร์ VGA ต้องเป็น 64บิทเท่านั้นครับ vista แรม 1gb ขึ้น ก็ถือว่าสบายแล้วนะครับ

แล้วอัพเป็น sp1 ด้วยนะครับจะได้เร็กว่าเดิมและกิน HDD น้อยกว่าเดิม

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                            โปรแกรม 32 บิท สามารถใช้บน vista 64บิท ได้ปกติครับ ยกเว้นแต่พวกไดร์เวอร์ VGA ต้องเป็น 64บิทเท่านั้นครับ vista แรม 1gb ขึ้น ก็ถือว่าสบายแล้วนะครับ

แล้วอัพเป็น sp1 ด้วยนะครับจะได้เร็กว่าเดิมและกิน HDD น้อยกว่าเดิม
                            อัพเป็น SP1 อัพแบบ online(กับเวบไมโครซอฟท์เลย)หรือว่าซื้อแผ่นจาก 1000 tip ของเดิมผม มันแผ่นผีน่ะครับ

Comment

ข้อมูลทั้งนั้น

Comment

Working...
                              X