Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามมากมายใครเก่งๆมาตอบทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามมากมายใครเก่งๆมาตอบทีนะ

1. แรมคูเชียลอะครับ มันต่างจากแรมธรรมดายังไง

2. เมนบอร์ผมรุ่น Asrock P4I65G รับแรมบัส400 DDR1 ถ้าผมจะซื้อ การ์ดจอ AGP ที่เป็นแบบ DDR2 มาใส่ได้มั้ยครับ ไม่รู้ว่าการ์ดจอกับแรมเกี่ยวกันรึป่าว

1 มานคือ ยี่ห้อ ผู้ผลิตแรมงับ ==a เพียงแต่เจ้านี้จะเน้นผลิตแรม สวย กะ แรม แรงๆ ไว้ OC เหมือนกับ พวก Geil, G-Skill, etc..... ต่างกับ พวก Kington... ที่จะผลิต พวก แรม ใข้งานทั่วปายด้วย

2 แรมกาดจอ เรื่องของ กาดจองับ มะสนว่า แรมเครื่องจะแรมอาราย.... (แต่ความแรงในการทดสอบ จะ ขึ้นกับ แรมเครื่องด้วย เพราะปัญหาคอขวดเหอๆ)

Comment

1. สวย+แรง ครับ
      2.แรมการ์ดจอกะแรมเครื่องไม่เกี่ยวกันครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
        1 มานคือ ยี่ห้อ ผู้ผลิตแรมงับ ==a เพียงแต่เจ้านี้จะเน้นผลิตแรม สวย กะ แรม แรงๆ ไว้ OC เหมือนกับ พวก Geil, G-Skill, etc..... ต่างกับ พวก Kington... ที่จะผลิต พวก แรม ใข้งานทั่วปายด้วย

2 แรมกาดจอ เรื่องของ กาดจองับ มะสนว่า แรมเครื่องจะแรมอาราย.... (แต่ความแรงในการทดสอบ จะ ขึ้นกับ แรมเครื่องด้วย เพราะปัญหาคอขวดเหอๆ)
        ขอบคุณครับ แล้วตกลง ผมเอาการ์ดจอ AGP ที่เป็น DDR2 มาเสียบบอร์ดผมได้ป่าว

Comment

แรม บน vga ไม่เกี่ยวกับแรมบน mainboard ครับ ถ้าบอร์ดเป็น agp ก็ใส่การ์ดจอที่เป็น agp ได้หมดครับ

Comment

เข้ามาดูชินจัง

Comment

แรม บน vga ไม่เกี่ยวกับแรมบน mainboard ครับ ถ้าบอร์ดเป็น agp ก็ใส่การ์ดจอที่เป็น agp ได้หมดครับ
              ขอบคุณครับ จะได้หา AGP แรงๆมาใส่
              เข้ามาดูชินจัง
              เหอะๆ แล้วไม่อยากดูอย่างอื่นบ้างเหรอครับ อิอิ (ช้างน้อยๆๆ.............อะล้อเล่น)

Comment

หุหุหุหุ

Comment

crucial ประกันนอก ถ้ามันงอแง ก็ปวดหัวหน่อย หาเแรมประกันในไทยนี่ล่ะดีแล้วครับไม่จุกจิก

Comment

1.สวยกว่า แรงกว่า OC ได้ไกลกว่า

Comment

Working...
                    X