Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดเกมส์มาแล้วเป็นไฟล์ bin กับไฟล์ cue ทำไงให้ลงเกมส์ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดเกมส์มาแล้วเป็นไฟล์ bin กับไฟล์ cue ทำไงให้ลงเกมส์ได้ครับ

คือว่าผมโหลดเกมสืมาแล้วมันเปนไฟล์ bin กับไฟล์ cue อ่ะครับ มึนตรึบเลยอุตส่าโหลดมาตั้งนาน อยากทราบว่าทำไง ให้มันลงและเล่นได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ใช้โปรแกรม แอลกอร์ฮอล 120% ครับผม

Comment

ขอทายก่อนเลยว่าเป็นเกมH 555
      ผมก็เคยโหลดมาเป็นแบบนี้แหละใช้โปรแกรมอ่านดิมเมจไฟล์ครับพวกdaemon tool หรือ alcohol120%
      แล้วก็ต้องดูขนาดไฟล์ว่าเป็นไงด้วย ถ้า.cueมัน1kbตอนเลือกไฟล์ให้กดแสดงall files แล้วเลือกที่.binแทน เลือกไฟล์อันที่ใหญ่กว่านะครับถ้าเปิด.cueไม่ได้

Comment

ขอถามต่อหน่อยนะครับ ใช้ Alcohol 120 % แล้วมีขั้นตอนทำยังไงเหรอครับ ต้องเข้าไปตรงไหน ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ไม่เคยใช้ครับเคยใช้แค่daemonน่ะ ใครเคยใช้ช่วยมาตอบให้เค้าด้วยนะ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
            ขอทายก่อนเลยว่าเป็นเกมH 555
            ผมก็เคยโหลดมาเป็นแบบนี้แหละใช้โปรแกรมอ่านดิมเมจไฟล์ครับพวกdaemon tool หรือ alcohol120%
            แล้วก็ต้องดูขนาดไฟล์ว่าเป็นไงด้วย ถ้า.cueมัน1kbตอนเลือกไฟล์ให้กดแสดงall files แล้วเลือกที่.binแทน เลือกไฟล์อันที่ใหญ่กว่านะครับถ้าเปิด.cueไม่ได้
            ที่ผมโหลดมาเปนเกม FEAR Extraction point อ่ะครับ ไม่มีตังค์ซื้อ ต้องอาศัยโหลดเอา

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
              ไม่เคยใช้ครับเคยใช้แค่daemonน่ะ ใครเคยใช้ช่วยมาตอบให้เค้าด้วยนะ
              daemon ก็ได้ครับ พอดีผมลงโปรแกรมนี้ไว้แล้วด้วย ช่วยบอกขั้นตอนคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ

Comment

คลิกขวาที่ไอคอนตรงแถวๆนาฬิกาน่ะจะเป็นตัวแดงๆ
                เลือกอันบนสุด
                เลือกset number.... ว่าจะสร้างไว้กี่ไดรฟ์
                แล้วคลิกขวาอีกทีเข้าอันบนสุด
                จะเห็นว่ามี device0,1,2,3...........แล้วแต่ว่าสร้างไว้กี่อัน เลือกไปอันนึงแหละแล้วเลือกmount image แล้วเลือกไปยังไฟล์ที่เก็บไว้ในเครื่องอ่ะ อย่าเลือกเปลี่ยนfile of type เป็นAll file ด้วยนะ ปกติมันจะเซ็ตเป็นall image จะมองเห็ฯแต่cue

Comment

เดี้ยวลงรูปให้นะ อืมมผมเคยลงไปทีละ แปป1นะ

Comment

นี้คือหน้าตาของแอลกอฮอลนะ

ติ้งต่างว่าไฟลพวกนี้เป็นไฟล์ที่คุณโหลดมานะ

หลังจากนั้นก้อกดที่วงใว้ได้เลยครับผม

แล้วเลือกไดร์ที่เราได้โหลดเกมส์มาครับแล้วกด Search

แล้วก้อจะได้แบบในรูปครับ แล้วเลือกเกมส์ที่เราจะลงกดดับเบิ้ลคลิกแล้วรอแปปหนึ่งตัวsetupก้อจะขึ้นมาเหมือนเรามีเกมส์นี้อยู่ใน CDหรือDVD Rom ของเราครับผมหลังจากนั้นก้อลงเกมส์ปรกติได้เลยครับ ตัวโปรแกรมนี้การทำงานมันคือจำลองไดร์ให้เรา1ไดร์เหมือนกับว่าเรามี CDหรือDVD Rom อีกตัวน่ะครับผมน่าจะลงได้ละนะคับผม

Comment

Working...
                    X