Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก PSU ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก PSU ให้หน่อยครับ

พอดีว่าผมจะทำเครื่อง Duplicator เองอ่ะครับ แล้วไปเห็นราคา เคส สำเร็จรูป แล้วเครียดอ่ะครับ 4,000 กว่า ๆ ก็เลยลองคิดคำนวณดูราคาเองได้ไม่แพงเลยกะว่าจะทำเองอ่ะครับ ตอนนี้เหลือแค่ ตัว Power Supply ที่ราคามันทำให้เครื่องของผมมันแพงเกินไป ผมมอง ๆ ตัว DeLUX "DLP-34A" 500w ไม่ทราบว่ามันจะไหวหรือเปล่า สำหรับ DVD Writer 11 ตัว + 1 Dup controller ถ้าไม่ไหวช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี อ้อ ถ้าให้ดีผมอยากรู้ว่า Drive DVD ของเราเนี่ยมันกินไฟเท่าไหร่กันครับ

ลองมองๆ ตัวนี้ดู

http://www.savewaytech.com/index.php...=78&Itemid=108

Comment

ถ้ารู้รุ่นว่าจะใช้รุ่นไหน สามารถดูได้จาก ฉลากเลยครับ แล้วก็คำนวณเอง

DVD-RW จะกินไฟ 5V กับ 12V มันจะมีเขียนไว้ครับบนฉลากว่า แต่ละ line กินไฟ กี่ Amp

ตัวอย่าง Pioneer DVR-112 ตัวข้างล่าง

ใช้ไฟ 12V 1.1A ก็เท่ากับ 12.2watt
      ใช้ไฟ 5V 1.8A ก็เท่ากับ 9watt

รวมกันก็ประมาณ 20watt
      แต่ค่าพวกนี้น่าจะเป็นค่า peak ที่มันจะใช้นะครับ คือโดยปกติจะไม่ถึง แต่จะไม่ใช้ไปมากกว่านี้

Comment

Working...
      X