Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อแบบไหนได้คุณภาพเสียงดีครับ 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หัว แปลง ดีๆๆ ราคาประมาณ 450บาทง่ะ - -* ตอนแรก ผมก่ะ ซื้อRCA 2-2 มาแปลงก่ะหัวแปลง แบบท่าน kirk
    แต่หัวดีๆๆมานแพง น่ะ เลยหา RCA-miniมาดีว่า แต่พอเอามา3เส้น ก็เจอปัญหาหัวจนการอีก แต่ดีที่ของผม มานถอดหัวได้ เลย รอดไป ^^

Comment

เอาหัวแปลง 2RCA เป็น 1 mini ก็จะมีปัญหาชนกันอยู่ดีอ่ะครับ

Comment

ทำไมผมหาซื้อไม่ได้เลยอะครับ พันทิป ก็ไม่มีอะ เดินถามมาเกือบทุกร้าน เกิดอะไรขึ้นหรอคับ

Comment

คงต้องไปร้านเครื่องเสียงครับ

Comment

หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่ครับ บ้านผมอยู่วิภาวดีอะครับ แถวๆตึกการบินไทย

รบกวนช่วยด้วยครับ อยากได้ 2zs ครับ

Comment

แถวนั้นก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะคับ
              บ้านผมก็อยู่แถวๆ central แต่ไม่เคยไปหาพวกอุปกรณ์ที่แถวๆนั้นเลยอ่ะคับ
              ผมยังเด็กอยู่นาเฮีย D40
              ถ่ายรูปเหมือนกันคับ

Comment

ผมใช้แบบนี้กับ Creative
                หมดนี่ 85 บาท ถูกๆ

ในสายเป็น balance เส้นเดียวพอ แล้วไปแยกเป็น แจ๊ค RCA แล้วต่อด้วย ปลัค RCA<>RCA เสียบเข้า แอมป์เลย

ดูท่าทาง หลายต่อไปใหมเนี่ย แต่ก็ถอดออกมาใช้กับหูฟังได้ด้วย สะดวกดี

Last edited by battlecruiser; 19 Feb 2008, 13:19:59.

Comment

อายุเท่าไหร่กันหรอครับเนี่ย ^ ^" ผมคิดว่าผมเด็กสุดนะเนี่ย ผมเกิด 33 อะคับ กำลังจะ 18

Comment

ลืมถามๆ

แล้วพวกพี่ๆไปซื้อ SoundCard ที่ไหนกันหรอครับ

2zs นี่ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ(จะได้ไม่โดนฟัน^ ^")

แล้วสายสัญญานนี่ซื้อต่างหากอีกรึปล่าวครับ เห็นสายใหญ่ๆกันอะดูหรูหราดีจัง

ขอบคุณอีกครังสำหรับน้ำใจชาว OCZ ครับ

Comment

Originally posted by Vitamine View Post
                      ลืมถามๆ

แล้วพวกพี่ๆไปซื้อ SoundCard ที่ไหนกันหรอครับ

2zs นี่ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ(จะได้ไม่โดนฟัน^ ^")

แล้วสายสัญญานนี่ซื้อต่างหากอีกรึปล่าวครับ เห็นสายใหญ่ๆกันอะดูหรูหราดีจัง

ขอบคุณอีกครังสำหรับน้ำใจชาว OCZ ครับ
                      หาในOCZ เลยครับ เห็นขนมาขายกันเยอะแยะเลย

Comment

20 คับ
                        = ="
                        ดูแก่ไปเลย
                        เจอเฮีย aero ดีกว่า

Comment

หมายถึงมือ 1 ใช่มั้ยครับ ??

Comment

หาใน board นี้ที่เป็น ZS2 และเป็นมือ 1 ก็มีแค่ที่เป้น OEM ของ DELL แหละคับ
                            น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ ^ ^

Comment

หัวแปลง Mini to RCA น้ำหนักเยอะ+สาย RCA เส้นโตๆ ตอนเสียบระวังๆหน่อย น้ำหนักมักจะถ่วงอาจทำให้รูแจ๊คซาวด์การ์ดหลวมได้ก่อนเวลาอันควร ฉะนั้นแนะนำว่าอย่าเสียบเข้าออกบ่อย

และคุณภาพของสัญญาณจะ Drop ลงที่หัวแปลงลงไปบ้าง

Comment

Working...
                                X