Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือผมทีครับเรื่อง striker กับ E 8400 ปวดหัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือผมทีครับเรื่อง striker กับ E 8400 ปวดหัว

คือผมได้ทำการแฟลชไบออส เปง เวอร์ชั่น 1401 ตัวใหม่แล้วแต่ทำไมมานยังมีปัญหาคือเวลาบู๊ทเข้า วินโดว์มานจะต้องกด f1 ตลอด โทรไปถามบริษัท ซินเนค เค้าบอกว่า เป็นเพราะ cpu กับ m/b มานไม่แมทกาน แต่มานก็บอกว่าลองรับ 45 n มิใช่หรอครับ อย่างงี้ควรทำอย่างไรดีครับเพราะตัวนี้จิงๆแล้วผมก็ซื้อเมื่อต้นปีเองพอจะมีทางออกหรือแนะนำผมได้ไหมครับเพราะทางซินเนคบอกผมว่า ท่าจะเปลี้ยน เค้าจะตีราคา บอรด์ผมไว้ที่ 8000 บาทโดยประมาน เค้าบอกว่าท่าหากจะเปลี่ยนเป็นสไตเกอร์2 ต้องเพิ่มอีกราว 4000 ได้แถมตอนนี้ของก็ไม่มีลาดลาวที่จะมาเลยด้วยครับ ควรทำเช่นไร เซ็งจิงๆงับ

ทำใจนิดนึง ครับท่านเพราะเท่าที่อ่านในหลายๆกระทู้รู้สึกว่าตัว Cpu 45 นาโนยังหา m/b มาซัพพอทส์แบบจริงๆจังๆยากอยู่นะครับ เพราะตัวCpu กะm/b หลายต่อหลายตัวยังไม่รู้จัก ขนาดบ้างตัวใส่ได้ก็มีอาการ เออ!กันอยู่ สว่นไบออส สงสัยต้องรออีกสักช่วงเวลานึงละครับกว่าที่ทาง Asus จะออกมาแก้ไขแบบจริงๆจังๆเพราะตอนนี้อะไรก็ใหม่เทคโนโลยียังใหม่มีคนใช้น้อย ปัญหาที่ส่งกลับไปยังต้น บ. ยังน้อยอาจจะมีหลงหูหลงตา สว่นที่ทางซินเนค หาทางออกมาให้โดยวิธีข้างต้นก็ถือเป็นการช่วยเหลือท่านได้ในระดับนึง อาจจะไม่เข้าตากรรมการที่ต้องเพิ่มตังค์ 4000 แต่ก็ถือว่าท่านแลกกับความพอใจ รับได้ก็ถือว่าเป็นทางออกที่ดี striker ภาค2ถ้าให้แนะนำตอนนี้ ทนใช้ตัวเก่าไปก่อนสัก 3เดือนให้ทุกอย่างลงตัวน่าจะดีกว่าจะได้ไม่เป็นลูกผี ลูกคนอย่างตอนนี้ ถึงตอนนั่นปัญหาอย่างนี้น่าจะหมดไป เพราะทุกอย่างคงเข้าที่ เข้าทางจะได้ไม่เสียน้อย เสียมาก เสียยากเสียง่าย กันไปมากกว่านี้ แล้วอีกอย่างเท่าที่จับตัว striker 2 มาประกอบ ตัวนี้ร้อนกว่า striker ตัวแรกมากครับรู้สึกได้ว่าร้อน (น่าจะมาจากความแรง เหมือนรถแรงๆที่กินน้ำมัน ยังกะท่อปะปาแตก) สว่นท่านใดที่สนจะประกอบตัว 45 นาโน งั้ยอดใจไว้สักนิด ดีกว่ารอเวลาให้คำว่าเทคโนโลยี อยู่ตัว ราคาคงที่ และที่สำคัญ(สว่นนี้ไม่ได้จะว่าใครนะครับ ความเห็นส่วนตัว)หันมองดูคอมตัวเก่าสักนิดว่าคอมที่ใช้อยู่เต็มประสิทธิภาพแล้วหรือยัง เพราะถ้ายังต่อให้ท่านใช้ 45 นาโนการใช้งานคงไม่ต่างจากที่ท่านใช้ 65 นาโน เช่นเดียวกัน ความสุขได้มาจาการได้ใช้งาน หรือได้มาจากการได้ซื้อต่างกันครับ มีเครื่องคอมเครื่องละหมื่นทำงานได้เดือนละแปดพัน กับมีคอมเครื่องละแสนเสียเงินเดือนละหมื่น........
    Last edited by Origional; 13 Feb 2008, 02:38:40.

Comment

Working...
    X