Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเพาเวอซัพพายAsrock Alive NF6Pหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเพาเวอซัพพายAsrock Alive NF6Pหน่อยงับ

คือว่า มันเป็น24pinหรอ ต้องใช้ 24pinอย่างเดียวหรือเปล่า พอดีตอนนี้เพาเวอซัพพายมันเสีย

แล้วมันมี20pinเหลืออยู่ เลยอยากรู้ว่า มันใช้ได้มั้ย

ใช่ครับ 24 pin ครับ 20 pin ใช้ไม่ได้ฮัฟ ^^-

Comment

น่าจะได้นะ ก็ลองใช้ดูดิคับ

Comment

ผมไม่เคยลองอ่ะครับ แต่ผมเอา 20pin มาใส่สายแปลงเป็น 24 ใช้ได้ครับ
        จริงๆใส่แค่ 20 น่าจะได้ 4 pin ที่เหลือน่าจะเป็นไฟเพิ่มเติมสำหรับแรมมากกว่า

Comment

Asrock Alive NF6P มันใช้ไฟ 24pin คับ เอา PSU 20 pin ไปใส่จาใส่ได้ยังไง ๕๕๕++

Comment

นั่นสิเน้อ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ผมไม่เคยลองอ่ะครับ แต่ผมเอา 20pin มาใส่สายแปลงเป็น 24 ใช้ได้ครับ
              จริงๆใส่แค่ 20 น่าจะได้ 4 pin ที่เหลือน่าจะเป็นไฟเพิ่มเติมสำหรับแรมมากกว่า
              ขอบคุณงับ

Comment

แล้วเพาเวอซับพาย Delux 500W มันดีอะป่าว ใช้งานไม่มาก เพราะไม่มีของใหญ่ๆ

Comment

ใช้ 20 pin ไ้ด้คับ
                  แต่ให้ดีไปซื้อหัวแปลงมาใส่ ไฟจะได้ครบๆ อิอิ

Last edited by sawatdeekrab; 12 Feb 2008, 18:48:18.

Comment

Originally posted by sawatdeekrab View Post
                    ใช้ 20 pin ไ้ด้คับ
                    แต่ให้ดีไปซื้อหัวแปลงมาใส่ ไฟจะได้ครบๆ อิอิ

หน้าตาเป็นแบบนี้หย๋อ ขอบคุณร๊า

Comment

Originally posted by l3diiezz View Post
                      แล้วเพาเวอซับพาย Delux 500W มันดีอะป่าว ใช้งานไม่มาก เพราะไม่มีของใหญ่ๆ
                      ได้ครับ

Comment

ใช้ 20 pin ได้ครับ ผมยังใช้กับ N2P-VM เลย อยู่ที่ว่า CPU สูงป่าว
                        ลืมบอก ไม่ต้องแปลงครับ เสียบไป 20pin นั่นแหละ เหลือไว้ 4 pin
                        Last edited by God; 14 Feb 2008, 05:01:31.

Comment

ผมก็ใส่แค่ 20 PIN ตรงกลางบอร์ด สติ๊กเกอร์ก็ปิดไว้เหมือนเดิม + 4 PIN เล็กที่ด้านบนบอร์ดอ่ะครับ 4000+ @ 2.8 ไม่มีปัญหา

Comment

ผมก็ใช้20pin นะไม่มีปัญหา ปกติมันมีสติกเกอรืปิดไว้อยู่แล้ว4รู

Comment

บอร์ดยี่สิบสี่ใส่ 20 ก็ได้นะครับ

ของผมทั้งลากทั้งใช้งานโหดๆ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X